Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Giỏi tiếng anh thì nên đi theo ngành nào trong lĩnh vực điện ạ?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Giỏi tiếng anh thì nên đi theo ngành nào trong lĩnh vực điện ạ?

Chào mọi người e hiện đang là sv c ngành điện, em mong muốn môi trường làm việc sau này của mình là sử dụng toàn tiếng anh trong công việc như giao tiếp, đọc tài liệu;viết báo cáo,... bằng Tiếng Anh, .Vậy thì em nên đi theo ngành nào trong lĩnh việc điện ạ? khoa e thì nó có 3 ngành: Điện tự động, Điện công nghiệp, hệ thống điện.
    Và sẵn cho em hỏi luôn là em cần phải trau dồi tốt những cái gì trong chuyên ngành đó ạ?
    vd như: plc,scada,etap,cad electric, tủ điện đk,C/C++, or Sales....hiện tại thì e có đi hc thêm tiếng Nhật nữa, Mong mọi người giúp em định hướng với Cảm ơn mn.

Bất kỳ ai đọc bài viết đầu cũng dễ thấy khả năng tiếng mẹ đẻ của bạn này chả ra cái thể thống gì. Vậy thì học ngoại ngữ nào cũng khó mà khá được. Lại còn muốn ngoại ngữ cho nghề điện nữa.

Tiếng mẹ đẻ viết còn tệ, thì học ngoại ngữ nào cũng như cccc thôi.
    Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

Dạ chú giỏi tiếng tây thì ngành nào cũng đều tốt ạ. Cháu thấy chú yêu thích mảng nào thì chọn mảng ấy ạ. Chuyên môn phải giỏi thì mới làm kỹ thuật được ạ. Vấn đề ngôn ngữ sẽ sớm được giải quyết phần nào bằng các công cụ dịch thông minh ạ. À mà Chú bq... chắc là đang bức xúc gì đó gặp đúng lúc chú đăng bài ngôn ngữ hơi tin tin như bọn cháu lên chú ấy phản ứng hơi quá xíu thôi ạ...

Comment

Nguyên văn bởi mèomướp Xem bài viết
        Dạ chú giỏi tiếng tây thì ngành nào cũng đều tốt ạ. Cháu thấy chú yêu thích mảng nào thì chọn mảng ấy ạ. Chuyên môn phải giỏi thì mới làm kỹ thuật được ạ. Vấn đề ngôn ngữ sẽ sớm được giải quyết phần nào bằng các công cụ dịch thông minh ạ. À mà Chú bq... chắc là đang bức xúc gì đó gặp đúng lúc chú đăng bài ngôn ngữ hơi tin tin như bọn cháu lên chú ấy phản ứng hơi quá xíu thôi ạ...
        Lâu mới thấy Mèo còm hay như này , đúng là ngoại ngữ chỉ hổ trợ cho công việc cái chính là giỏi chuyên môn mà muốn giỏi thì phải chọn mảng nào thích hợp với mình ..

Comment

Về tác giả

Collapse

nhahangtuan Tìm hiểu thêm về nhahangtuan

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
        X