Thông báo

Collapse
No announcement yet.

LÀm mạch điều khiển bằng Role trung gian.

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi hoanglam1976 Xem bài viết
    nhờ bạn giải thích dùm cài hình với được không?
    ý bạn là muốn giải thích nguyên lý của mạch điện hay là gì bạn nói cụ thể mình sẽ giúp[/QUOTE]

ukm, bạn giải thích giúp mình cái nguyên lí hoạt động của mạch đó đi
    hoangduc2304

01884653780

Comment

Nguyên văn bởi datinhlakho2 Xem bài viết
      ý bạn là muốn giải thích nguyên lý của mạch điện hay là gì bạn nói cụ thể mình sẽ giúp
      ukm, bạn giải thích giúp mình cái nguyên lí hoạt động của mạch đó đi[/QUOTE]

khi nút cuộn K có điện các tiếp điểm thường đóng k mở ra và thường mở đóng lại , lúc này cuộn TG1 có điện --> T1,TG2 có điện
      động cơ hoạt động với thời gian đã đặt trước cho T1, đúng thời gian thường đóng T1 mở ra ngắt điện vào cuộn K các tiếp điểm mở ra-> TG1,T1 mất điện, TG2 hoạt động do còn duy trì , lúc này T2 hoạt động đúng thời gian tiếp điểm cho cuộn K quá trình hoạt động giống như trên và cứ thế tiếp tục cho đến khi nhấn nút ò là dừng lại
      chú ý : thườn đóng T1 là loại mở chậm và thường đóng K nên thay bằng thường đóng của T1 để khoá liên động T1 và T2 để tạo độ trễ và tránh trường hợp đóng ngắt liên tục, mình giải thích vậy có gì các bạn góp ý và bổ sung thêm cho mạch điện hoàn chỉnh hơn

Comment

ae có ai có mạch điều khiển động cơ theo thời gian thực không chia sẻ mình với. tks ae nhiều

Comment

Về tác giả

Collapse

le_khuou Tìm hiểu thêm về le_khuou

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
        X