Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Điều khiển quạt 220v bằng remote T_T giúp iem với :x:x:x

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Điều khiển quạt 220v bằng remote T_T giúp iem với :x:x:x

cho em hỏi em mún thiết kế mạch điều khiển tốc độ quạt từ xa bằng remote thì phải làm sao? quạt em dùng điện 220V thông thường(ko biết có con ic nào kham nổi ko nữa) phần thu phát chắc dùng 9148 nhưng mà sao ko có phần mềm nào có con đó để mô phỏng cả hic! T_T còn phần điều khiển tốc độ em bó tay với cái wat có P lớn thế ai biết chỉ với nha khi đã có tín hiệu ra từ mạch thu thì phải làm sao nhỉ ? làm sao cái mạch điều chỉnh tốc độ nhận được các tín hiệu đó để xử lý thầy em bảo dùng triac cho cái mạch chỉnh tốc độ mà thấy mông lung wá ko biết có cái mạch nào ko dùng VDK ko ?
    Đa tạ :x:x:x

Hi,Soi Xanh

Anh là Cừu Non đây. Anh chỉ có thể giúp em làm remote điều khiển từ xa cho quạt bằng vi điều khiển và remote TV Sony. Nếu em cần thì a share cho. CÒn dùng IC 9148-9149 để điều khiển thì dễ mà, em có thể dùng thêm các Flip-Flop để chốt các ngõ ra thì OK rùi.

Chúc e thành công nhé

Comment

Xin nhờ các anh chị trên diễn đàn giúp đỡ!
      Em đang làm mạch điều khiển từ xa. Nguyên lý: Dùng để điều khiển động cơ 24VDC. Khi nhấn nút 1 thì động cơ quay thuận và nút 2 thì động cơ quay ngược. Dùng để diều khiển cửa ra vào của công ty. Mong các anh chị tư vấn, giúp đỡ và cho xin sơ đồ mạch. Thanks!

Comment

xin mạch điều khiển đóng mở mạch điẹn đơn giản

mình không biết gì về điện tử, có ai giúp cho xin mạch đóng mở mạch điện đơn giản bảng romote. xin cảm ơn

Comment

Minh k co mạch có sp nè, bạn co muốn mua thì alo nhé
          0979.502.506 Thanh Phi

Comment

hi mua vói bán, ong nên rút ra khỏi diễn dàn di thì hơn

Comment

dùng remos rất khó tự chế bạn ah, mấy cái này có bán sẵn ban mua về cải tiến là sử dụng thôi cũng đơn giản và rẻ.... bạn mua mạch thu phát rf đấy, cũng chừng 40k 4 cổng tha hồ mà sài

Comment

Nguyên văn bởi 0121255546x Xem bài viết
                dùng remos rất khó tự chế bạn ah, mấy cái này có bán sẵn ban mua về cải tiến là sử dụng thôi cũng đơn giản và rẻ.... bạn mua mạch thu phát rf đấy, cũng chừng 40k 4 cổng tha hồ mà sài
                bạn mua ở đâu mà mạch thu phát rf 4 cổng giá 40k thế? nếu đúng thì mua vài cái. chỉ mình đi khao bạn uống cafe 1 tuần.
                "điều quan trọng khi lập nghiệp ko phải ở thành phố hay ở quê, mà quan trọng là chúng ta nhận định ra hướng đi nào là đúng"
                yahoo:
                gmail:

Comment

Nguyên văn bởi thuandienluc Xem bài viết
                  bạn mua ở đâu mà mạch thu phát rf 4 cổng giá 40k thế? nếu đúng thì mua vài cái. chỉ mình đi khao bạn uống cafe 1 tuần.
                  Bác này nói đúng ne, mua o đâu vậy chắc quang lựu đạn trốn rồi. cái mạch in thôi cung mât vai chục, chắc là làm công free. Vậy làm cho mọi ngui lun

Comment

hôm rồi dưới nhật tảo mình hỏi cái mạch rf 1 kênh thôi đã có giá 150 ngìn thì phải. loại 4 kênh cũng tầm 200k. 40k mà bác ấy nói chắc mua đc 4 con relay. ^^
                    "điều quan trọng khi lập nghiệp ko phải ở thành phố hay ở quê, mà quan trọng là chúng ta nhận định ra hướng đi nào là đúng"
                    yahoo:
                    gmail:

Comment

Mach rf la mach gi the cac anh. em muon dung remote cua soni ti vi dieu khien den huynh quang ma chua co huong dan nao ca. mong cac anh chj bao 1 chut tai lieu nha

Comment

mach rf la gi the anh. em cung dang sap lam mach dieu khien den huyng quang bang remote ma chua co dc tai lieu hoac su huong dan nao ca. mong cac anh chia se cho e

Comment

ai mua role 12v dung cho xe may. lien he minh ban cho 01668961563

Comment

Nguyên văn bởi ngongan1980 Xem bài viết
                            Xin nhờ các anh chị trên diễn đàn giúp đỡ!
                            Em đang làm mạch điều khiển từ xa. Nguyên lý: Dùng để điều khiển động cơ 24VDC. Khi nhấn nút 1 thì động cơ quay thuận và nút 2 thì động cơ quay ngược. Dùng để diều khiển cửa ra vào của công ty. Mong các anh chị tư vấn, giúp đỡ và cho xin sơ đồ mạch. Thanks!
                            cái này nên làm tự động luôn đi, nhấn nút làm gì
                            Tư vấn thiết kế hệ thống điện-điện tử theo yêu cầu.
                            Tel: 0903 702 417. Email: web:

Comment

Nguyên văn bởi huysonhuyson Xem bài viết
                              Mach rf la mach gi the cac anh. em muon dung remote cua soni ti vi dieu khien den huynh quang ma chua co huong dan nao ca. mong cac anh chj bao 1 chut tai lieu nha
                              mạch rf là mạch điều khiển bằng sóng radio đó em, thông thường mấy bộ bán trên thị trường tần số mấy trăm mhz, tầm xa 100m, giá từ vài trăm cho hàng chợ, vài triệu cho hàng công nghiệp
                              Tư vấn thiết kế hệ thống điện-điện tử theo yêu cầu.
                              Tel: 0903 702 417. Email: web:

Comment

Về tác giả

Collapse

soixanh Tìm hiểu thêm về soixanh

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X