Thông báo

Collapse
No announcement yet.

He thong BMS cua Yamatake

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• He thong BMS cua Yamatake

HỆ THỐNG QUẢN LÝ TÒA NHÀ THÔNG MINH (BMS) - YAMATAKE
    Ưu điểm của lớn nhất của hệ thống quản lý tòa nhà là cung cấp cho người dùng một môi trường thoải mái, an toàn và thuận tiện. Ngoài ra người dùng cũng như người sở hữu có thể tiết kiệm năng lượng và giảm thiểu nhân lực lao động, đảm bảo các thiết bị luôn làm việc tốt, độ bền cao. BMS rỏ ràng tạo ra những lợi thể vượt trội.
    Đặc biệt, hệ thống điều khiển máy điều hòa không khí cho phép tạo môi trường dể chịu nhất cho người ở, chống lãng phí năng lượng nhờ điều khiển tối ưu và liên tục duy trì điểm này. Các lợi điểm cụ thể như sau:
    -Quản lý hiệu quả, tiết kiệm nhân công:
    Do việc tích hợp cho phép điều khiển khối lượng lớn dữ liệu, nên việc vận hành tòa nhà và các thiết bị có thể thực hiện được bởi một số ít công nhân. Có thể thực hiện nhiều chức năng quản lý hơn nhờ sử dụng hiệu quả các nguồn thông tin.
    - Duy trì và tối ưu hóa môi trường:
    Duy trì điều kiện môi trường tối ưu, như nhiệt độ, độ ẩm, nồng độ khí CO2, bụi cũng như cường độ sáng cho tường người sử dụng hoặc từng thiết bị sản xuất.
    - Tiết kiệm năng lượng, nhiên liệu:
    Sử dụng hiệu quả năng lượng tự nhiên và hạn chế lãng phí các nguồn nguyên liệu, dùng các biện pháp như
    điều khiển và duy trì nhiệt độ được đặt trước hoặc sử dụng khí trời khi cần thiết kiểm soát tải trong tòa nhà.
    -Đảm bảo các yêu cầu an toàn:
    Bằng việc tập trung thông tin toàn bộ các thiết bị về đơn vị xử lý trung tâm, ta có thể dể dàng xác định trạng
    thái của thiết bị, vận hành và khắc phục các sự cố như mất điện, hỏng, cháy. Với hệ thống an ninh tích hợp, ta
    có thể yên tâm về sự an toàn của người sử dụng trong tòa nhà, bảo mật thông tin cá nhân mà không làm mất sự
    thỏa mái.
    - Nâng cao sự thuận tiện cho người sử dụng tòa nhà:
    Việc tích hợp nhiều tính năng trong các thiết bị giúp người dùng luôn cảm nhận được sự thỏa mái. Ví dụ, luôn có thể thỏa mái ra vào suốt 24 giờ, cài đặt nhiệt độ dể dàng, đặt chế độ thời gian, theo giỏi trạng thái thời tiết bên ngoài và thông tin quản lý, điều hành của tòa nhà.
    Với cách điều khiển trực tiếp (PC, LCD, phím bấm…) hoặc điều khiển gián tiếp (remote control, điều khiển từ
    xa qua điện thoại và internet…) người sử dụng có thể điều khiển bất cứ lúc nào, bất cứ ở đâu, bất cứ thiết bị gì
    có sử dụng năng lượng điện trong một biệt thự, một cao ốc, khu resort, nhà máy, phân xưởng cũng như bến bải.
    ============================================

HP:0983.806.826

Chào bạn Johny,

Bạn có thể cho mình đường link để download tài liệu không?
    Mình cần catalogue, Intallation guide, Brochure, Sevice manual và appnote.
    Mình cần giải pháp cho quản lý tòa nhà tổng hợp: FA, PA, CCTV, IP Telephone, Access Control.

Cảm ơn bạn!
    Một bông hồng cho những ai đang còn mẹ,
    Đang còn mẹ để lòng vui sướng hơn ..

Comment

Hi ban,

ban vao day de ma download product of Yamatake ve.
      day chi la tai lieu so bo va 1 so giai phap cua Yamatake.
      minh phu trach ve mang BMS cua Yamatake, neu can thiet thi minh se lien he
      johny.automation@gmail.com
      ============================================

HP:0983.806.826

Comment

Tài liệu BMS của AZBIL-YAMATAKE

Rất hân hạnh được phục vụ các bạn trong diễn đàn
        mình có tài liệu của hãng Yamatake cũng rất hay
        xin vào link sau:
        http://www.4shared.com/account/docum...ntrol__VN.html
        http://www.4shared.com/account/docum...savic-net.html
        http://www.4shared.com/account/docum...ontrol_EL.html
        khi có bất kì yêu cầu hay câu hỏi nào mong các ban đừng ngần ngại và do dự liên lạc
        p.thanh.zo@vn.azbil.com

Comment

Hiện tại các hãng tự động hóa lớn đều có giải pháp BMS của mình: Siemens,Honeywell,Johnson, TAC (thuộc Schneider ko biết giờ ntn rồi??), Yamatake.......
          Các bạn là người của azbill vậy các bạn có thể phân tích giải pháp của các bạn có gì vượt trội, ưu biệt hơn so với các hãng khác không, mình chưa nghiên cứu Yamatake nhưng đã làm hãng khác nên cũng rất muốn biết
          Share much to get very much :-?
          Please contact:

Comment

Nguyên văn bởi HPECOM Xem bài viết
            Chào bạn Johny,

Bạn có thể cho mình đường link để download tài liệu không?
            Mình cần catalogue, Intallation guide, Brochure, Sevice manual và appnote.
            Mình cần giải pháp cho quản lý tòa nhà tổng hợp: FA, PA, CCTV, IP Telephone, Access Control.

Cảm ơn bạn!
            Chào bạn HPECOM,

Nếu bạn có quan tâm tới hệ thống CCTV và Access Control tích hợp với hệ thống BMS của các hãng như thế nào, mời bạn tới dự buổi hội thảo "giới thiệu sản phẩm An ninh Tích hợp hệ thống quản lý toà nhà (BMS) tại TP HCM ngày 28 tháng 10 năm 2010". Bạn vui lòng tham khảo tại đây: http://www.tanbao.vn/chi-tiet-gioi-thieu/101.html và đăng ký sớm với chúng tôi để nhận giấy mời.

Cảm ơn bạn.

Nhatls

Comment

Hi các anh chị trong forum.Em hiện đang làm đồ án tốt nghiệp về BMS,vì vậy rất mong được các anh chị support cho em tài liệu của tất cả các hãng trên thị trường hiện nay.Rất mong được mọi người giúp đỡ.Em xin chân thành cảm ơn rất nhiều ạ!

Comment

hiện tại ở miền bắc hệ thống của azbil ( trước đây là yamatake) ít bán được hàng vì nó khá đắt và ít có khả năng tương thích với đồ của hãng khác, hiện tại ở miền bắc mình thấy hệ thống bms của seimen , schneider, honey well, johnson control là dùng nhiều, Azbil có thể nói chỉ mạnh về mảng DCS, và gần như chỉ làm việc với mấy cty nhật bản với nhau

Comment

mọi người ơi,cho em hỏi: các thiết bị cấp trường đếu được điều khiển bởi bộ điều khiển số DDC,vậy tín hiệu vào bộ DDC là tín hiệu 4bit,8bit hay 16bit ạ

Comment

Nguyên văn bởi lehuy1605 Xem bài viết
                    mọi người ơi,cho em hỏi: các thiết bị cấp trường đếu được điều khiển bởi bộ điều khiển số DDC,vậy tín hiệu vào bộ DDC là tín hiệu 4bit,8bit hay 16bit ạ
                    Tín hiệu cấp trường chia ra làm 4 loại: DI, DO, AI, AO (không tính các tín hiệu truyền thông kiểu Modbus, ...)
                    DI, DO là tín hiệu dạng dry-contacts 0-1 thì sẽ là 1bit, hoặc dạng xung thì phụ thuộc vào thiết bị cung cấp tín hiệu đó (như đo đếm điện dùng xung, ...)
                    AI, AO là các tín hiệu dạng analogue, khi đó cái gọi là bit theo mình sẽ không có ý nghĩa lắm.
                    |

Comment

hay quá, thank các bạn đã nhiệt tình hướng dẫn nhé!

Comment

Về tác giả

Collapse

Johny Tìm hiểu thêm về Johny

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                      X