Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Hỏi về hệ thống điện của tòa nhà

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Hỏi về hệ thống điện của tòa nhà

Chào các bác, em đang nghiên cứu về BMS của tòa nhà, mảng hệ thống điện. Các bác có thể cho em hỏi một vài cầu hỏi về vấn đề này:
    1.Cách xác định công suất dự kiến cho một tòa nhà cao tầng để từ đó chọn các thiết bị phù hợp (Tủ điện, máy phát dự phòng, trạm biến áp trung áp, hạ áp,...)
    2.Các bác có sơ đồ tổng quan hoặc tài liệu nào liên quan đến hệ thống điên trong một tòa nhà thì úp lên cho em được ko? hoặc gưởi qua email: xuanquan0985@yahoo.com
    3. Các thiết bị chính trong một hệ thống điện từ lưới điện quốc gia về đến các thiết bị tải tiêu thụ của tòa nhà?
    Thanks các bác

Nguyên văn bởi guardianlrig Xem bài viết
    Chào các bác, em đang nghiên cứu về BMS của tòa nhà, mảng hệ thống điện. Các bác có thể cho em hỏi một vài cầu hỏi về vấn đề này:
    1.Cách xác định công suất dự kiến cho một tòa nhà cao tầng để từ đó chọn các thiết bị phù hợp (Tủ điện, máy phát dự phòng, trạm biến áp trung áp, hạ áp,...)
    2.Các bác có sơ đồ tổng quan hoặc tài liệu nào liên quan đến hệ thống điên trong một tòa nhà thì úp lên cho em được ko? hoặc gưởi qua email: xuanquan0985@yahoo.com
    3. Các thiết bị chính trong một hệ thống điện từ lưới điện quốc gia về đến các thiết bị tải tiêu thụ của tòa nhà?
    Thanks các bác
    Không có bác nào giúp em à??????

Comment

Nguyên văn bởi guardianlrig Xem bài viết
      Thanks các bác
      Bạn bảo là nghiên cứu về BMS mảng hệ thống điện nhưng 3 vấn đề bạn hỏi thì quá sâu với vấn đề bạn nghiên cứu. BMS với hệ thống điện không bắt bạn phải tìm hiểu sâu như vậy
      bạn tham khảo hệ thống PMS này nhé
      http://www.dientuvietnam.net/forums/...ad.php?t=35070
      Share much to get very much :-?
      Please contact:

Comment

BMS (buildung management system). hay nó chính là hệ thống giám sát tòa nhà bằng SCADA.
        bạn cần phải nghiên cứu về điều khiển PLC và SCADA chứ!!!!!!

Comment

Về tác giả

Collapse

guardianlrig Tìm hiểu thêm về guardianlrig

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
        X