Thông báo

Collapse
No announcement yet.

HỆ THỐNG QUẢN LÝ TÒA NHÀ THÔNG MINH (BMS) - honeywell

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• HỆ THỐNG QUẢN LÝ TÒA NHÀ THÔNG MINH (BMS) - honeywell

Chào mọi người!
    Hiện nay mình đang tìm hiểu hệ thống BMS của Honeywell mà chưa có tài liệu gì về nó cả.Bạn nào có tài liệu và software về nó không cho mình với!
    - Tài liệu + software của EBI
    - Tài liệu+ software của controller của bms, hiện nay mình vẫn chưa biết nó dùng loại controller nào, dùng soft nào để lập trình cho nó?

chà,
    Bạn dùng để làm đồ án tốt nghiệp hả, tài liệu thì mình có nhiều (chỉ giới thiệu sơ bộ thôi) nhung không có soft. Mình chỉ có Yamatake thôi
    ============================================

HP:0983.806.826

Comment

Mình đi làm rùi, nhưng trước làm về SCADA và DCS, thôi, còn thằng BMS mới bắt đầu tìm hiểu, mà tìm tài liệu về nó trên mạng không thấy!
      Những tài liệu sơ bộ thì mình có, nhưng mình muốn tài liệu chuyên sâu để có thể làm đựoc cơ!

Comment

Làm hãng nào thì tới hãng đấy mà hỏi tài liệu. Đã là tài liệu chuyên sâu thì mỗi hãng mỗi kiểu khác hẳn nhau.
        Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

ac !sao mà đến xin được chứ khó khăn đó ?em cũng đang nghiên cứu anh có cho em xin nhé
          gmail:anhthedt1101@gmail.com
          thanks anh

Comment

Nguyên văn bởi bqviet Xem bài viết
            Làm hãng nào thì tới hãng đấy mà hỏi tài liệu. Đã là tài liệu chuyên sâu thì mỗi hãng mỗi kiểu khác hẳn nhau.
            oạch. không biết xin tài liệu như thế nào, không biết xin họ có cho hay không
            lại nữa , mình mới tìm hiểu về cái này ,không biết đến đó thì xin những cái gì ???
            gian nan đây. sao các vụ tiền bối có tài liệu rùi ,lại không share cho anh em với nhỉ

thân

Comment

Nguyên văn bởi donvicto Xem bài viết
              Chào mọi người!
              Hiện nay mình đang tìm hiểu hệ thống BMS của Honeywell mà chưa có tài liệu gì về nó cả.Bạn nào có tài liệu và software về nó không cho mình với!
              - Tài liệu + software của EBI
              - Tài liệu+ software của controller của bms, hiện nay mình vẫn chưa biết nó dùng loại controller nào, dùng soft nào để lập trình cho nó?
              Tài liệu thì tốt nhất bạn cứ vào trang của honeywell mà down, ứng dụng hiện tại nhiều là các bộ web base(excell web)
              Về phần mềm của Honeywell có 2 phần mềm :
              +Care: phần mềm cấu hình, lập trình cho các bộ DDC
              +EBI(Enterprise building integrate) : Phần mềm tích hợp quản lý, giao diện vận hành
              Do phần mềm ít thông dụng nên tìm rất khó, hiện tại ở Việt Nam mình biết có cty IBS có dùng sản phẩn này, đã triển khai ở một số tòa nhà.
              Share much to get very much :-?
              Please contact:

Comment

tài liệu BMS của honeywell

Chào bạn donvicto
                hiện nay bên mình là nhà tích hợp hệ thống BMS của Honeywell Building Solution tại việt nam, bên mình đang cung cấp mấy dòng sản phẩm sau:
                1) dòng sản phẩm COMFORT POINT
                2) dòng sản phẩm Excel Web
                3) dòng sản phẩm excel 8000
                đây là 03 dòng sản phẩm chính của honeywell đâng được sử dụng tại rất nhiều công trình
                Theo như câu hỏi của bạn hiện nay cả 3 dòng sản phẩm này đều sử dụng 02 phần mềm như sau:
                1) phần mềm lập trình cho các bộ điều khiển, I/O module.. có tên là CARE
                2) phần mềm cho việc tích hợp và giao diện điều khiển... là EBI như bạn đã biết, hiện nay EBI bản mới nhất là EBI R410
                do tài liệu rất nặng nên mình không thể attach kèm theo đây hết được nên nếu cần bạn có thể liện hệ với mình theo địa chỉ mail info@ibs.com.vn để mình gửi tài liệu cho bạn
                Hoặc nếu bạn có thời gian có thể qua công ty mình theo địa chỉ:
                CÔNG TY CỔ PHẦN GIẢI PHÁP TÒA NHÀ THÔNG MINH (IBS)
                Tầng 25- tháp B- 173 xuân thủy- cầu giấy hà nội (lầu 4 293 điện biện phủ- bình thạnh- HCM)
                website: Nhà thông minh - Smarthome - HDL
                điện thoại: 04 9723435

Bạn cũng có thể vào đường link dưới để tìm hiểu thêm giải pháp của HONEYWELL BUILDING SOLUTIONS
                https://buildingsolutions.honeywell.com/Cultures/en-US/

Comment

mọi người ơi,cho em hỏi: các thiết bị cấp trường đếu được điều khiển bởi bộ điều khiển số DDC,vậy tín hiệu vào bộ DDC là tín hiệu 4bit,8bit hay 16bit ạ

Comment

Đầu vào cho bộ DDC

Nguyên văn bởi lehuy1605 Xem bài viết
                    mọi người ơi,cho em hỏi: các thiết bị cấp trường đếu được điều khiển bởi bộ điều khiển số DDC,vậy tín hiệu vào bộ DDC là tín hiệu 4bit,8bit hay 16bit ạ
                    Các thiết bị cấp trường không có giao diện truyền thông sẽ được nối với hệ BMS qua bộ DDC, tùy thuộc vào từng thiết bị mà tín hiệu vào khác nhau:.
                    Tín hiệu vào số DI (dạng dry contact) tương đương 1 bit
                    Tín hiệu vào tương tự analog (4-20mA, 0-10VDC) là dạng 16 bit
                    DDC không dùng loại 4 bit (độ phân giải quá thấp), 8 bit là một lựa chọn cho độ phân giải của đầu ra analog
                    Trân trọng

Comment

[MENTION=99801]donvicto[/MENTION]: theo như mình biết thì có rất nhiều hãng làm về BMS như Honeywell, Siemens, TAC, ...
                      Và mỗi hãng lại có rất nhiều dòng sản phẩm dùng cho BMS, vd như Honeywell thì có Comfort Point, Excel Web, Web, Excel8000,...
                      Bạn có thể chọn cho mình 1 dòng sp để nghiên cứu thì tốt hơn.
                      |

Comment

có ai giúp với :o
                        tôi cũng đang rất cần tài liệu này.

Comment

Về tác giả

Collapse

donvicto Tìm hiểu thêm về donvicto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                        X