Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Scada Dành Cho Ngưới Bắt đầu

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• các bác ơi cho em hỏi, mình có thể dùng winCC để điều khiển các bit của micro win được không? VD mình nhấn nút start trong Wincc thì bit M0.0 trong micro win sẽ lên 1. nếu được thì mình khai báo trong Kepserver như thế nào để micro win nhận được. Thank you các bac nhìu nhìu!

Comment

• Em đang viết chương trình đếm thời gian chạy máy, có 40 máy cần đếm thời gian, hôm trước Bác nào đó có cho em cái TIP 16 (đếm thời gian hoạt động) nhưng trong TIP chỉ nói đến 1 máy thôi (tức là dùng 3 địa chỉ nhớ VW0, VW2, VW4 cho hour, minute, second) để xuất ra winCC em khai báo trong kepserver 3 địa chỉ tương ứng, nhưng không lẻ mình có 40 máy thì mình xài 120 địa chỉ nhớ sao??? có bác nào có cách khác hay hơn chỉ em với. thank you!

Comment

• anh tuan nam oi!cho em file tai lieu dc ko?

Comment

• chào các bạn.

Mình đang làm đồ án về Mô phỏng trạm trộn hóa chất bằng wincc. Mình muốn tạo tag điều khiển mức nước trong bồn mà làm mãi không được. Mong các bạn giúp đỡ.
          cám ơn nhiều.
          My new project: Nạp thẻ,

Comment

• PLC mình bị lỗi dowload ( 33 : 17090 ) là sao các bạn. Ai bik chỉ dùm với . Thanks

Comment

• Cho mình hỏi chút, mún vẽ 3D trong Gaphics Desiger thì làm như nào, hay là vẽ bằng phần mềm khác rùi import sang WinCC

Comment

• Graphic Design ko vẽ 3D được bạn dùng phần mềm khác xuất ra ảnh JPG rồi đưa ảnh vào.
                Một bông hồng cho những ai đang còn mẹ,
                Đang còn mẹ để lòng vui sướng hơn ..

Comment

• Nguyên văn bởi HPECOM Xem bài viết
                  Graphic Design ko vẽ 3D được bạn dùng phần mềm khác xuất ra ảnh JPG rồi đưa ảnh vào.
                  Vẽ 3D được với Addon 3D , lâu rồi không nhớ nhưng trước đây tôi đã từng thử, nhưng không có key nên chỉ là trial thôi
                  Tài liệu BMS,PLC,Chiếu sáng clipsal c-bus2
                  http://wwww.kimlongphat.vn
                  https://www.facebook.com/profile.php?id=100018588940007

Comment

• mình đang tìm hiểu về hệ thống điều khiển bồn nước dùng cảm biến áp suất để đo mục nước, các chú, các bác, hay anh chi nao đã làm qua rồi co thể cho mjnh tham được chứ. dangtansam@yahoo.com.vn

Comment

Vì tôi không lập trình PLC nên không có source, các bạn có thể tìm hiểu các tag và dùng PLCSIM để thử.
                      Ví dụ của bạn HPECOM hay quá. Cho mình hỏi một chút là các hàm hỗ trợ cho lập trình C và Lập trình VB trong winCC thì bạn có tài liệu gì không? Mình nghe nói là sử dụng Help mà không bít vô mục nào để tìm ra các hàm hỗ trợ cho lập trình C và lập trình VB. Hiện cả 2 ngôn ngữ này mình đều biết cách sử dụng. Thank bạn đã trợ giúp nhé.

Comment

• Nguyên văn bởi tuannam Xem bài viết
                        Chuyện này là chuyện thường ngày ở huyện của WinCC , mình đã từng gặp trường hợp bữa trước chạy OK, bữa sau remove OPC.chn rồi add lại thì không thể thấy OPCServer.WinCC
                        Bạn cố gắng config lại DCOM xem sao, mở hết tất cả mọi quyền cho Everyone và config cả OPCServer.WinCC trong DCOM Config
                        Chúc thành công
                        Mình liên kết được opc sever, add tag đc nhưng runtime đc khoãng 30s là mất ko biết bị sao nữa. Bạ có thể giúp mình ko?

Comment

• chào bạn HPECOM
                          mình mới vọc wincc nên còn rất gà.
                          bạn xem hộ mình doan code nay co van de gi ko.
                          #include "apdefap.h"

#include "apdefap.h"

int gscAction( void )
                          {

int v;
                          int a ;
                          a=GetTagBit("light1"); //Return-Type: BOOL

v=GetTop("NewPdl1.PDL","Rectangle1"); //Return-Type: long int

if(a==1)
                          {
                          SetTagBit("denph",1); //Return-Type: BOOL
                          v=v+2;
                          SetTop("NewPdl1.PDL","Rectangle1",v); //Return-Type: BOOL

}
                          return 0;

}

đoạn code trên
                          light1=M0.0
                          denph=M0.2
                          Click image for larger version

Name:	code plc.jpg
Views:	1
Size:	43.3 KB
ID:	1387241

"khi ấn start thì đèn light1 sáng , và m2.0 dc set len 1 nếu light1 sáng, làm cho light sang theo, không cần phải ấn nút m2.0"
                          bạn xem hộ mình ví dụ này có thể thực hiện được ko, mình làm hoài mà không được ko biết sai trái ở đâu, thanks nhé

Comment

• Mo phong thang may bang WinCC. - YouTube
                            bạn xem hộ mình trong video này , mấy cái cảm biến nó set giá trị như thế nào nhỉ, bình thường mình thấy cảm biến được set giá trị bằng các nút ấn khi mô phỏng mak.

Comment

• chào bạn . mình là người mới bắt đầu tìm hiểu về WINCC cho mình hỏi .

WINCC Explorer và WINCC Flexible khác nhau như thế nào vậy ? cái nào đơn giản dễ sử dụng hơn với người mới bắt đầu ?

Comment

Chào các bạn,

Đây là một hệ thống đã hoạt động. Tôi sử dụng cả 2 ngôn ngữ để lập trình các đối tượng (VBS và VCS). Mong rằng có thể giúp được các bạn đang tìm hiểu về WinCC.
                                Các phiên bản phần mềm:
                                _ WinCC V6.0 SP2
                                _ PLCSIM V5.1
                                _ STEP7 V5.3
                                _ Windows XP SP2
                                _ PLC S7-300 (CPU 315-2DP, Thẻ 2MB)

Khi thiết kế và lập trình chúng tôi hoàn toàn dùng PLCSIM không có phần cứng. Đến khi lắp đặt thì SCADA hoạt động tốt, chỉ chỉnh sửa một chút chương trình PLC.

Anh ơi cho em hỏi sau khi tải 7 part WinCC trên về thì muốn chạy làm như thế nào ạ??? Anh cho em cái ***** wincc WinCC_7.0_SP3_EUROPE được không ạ

Comment

Về tác giả

Collapse

HPECOM Sinh ra và học hết THPT tại Kiên Giang, Học Điện tử và Tin học tại Sài gòn và ở Sài gòn cho tới nay. Tìm hiểu thêm về HPECOM

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X