Thông báo

Collapse
No announcement yet.

cho em hỏi về ngành điện tự động của dh sư phạm kỹ thuật tphcm?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• cho em hỏi về ngành điện tự động của dh sư phạm kỹ thuật tphcm?

Năm nay em thi đại học chỉ được 17 điểm nhưng em nghĩ có thể vào được dh sư pham kỹ thuật tphcm rồi .Em chon ngành công nghệ điều khiển và tự động hóa của trường( điện tự động)-bên khối công nghệ không phải sư pham nha . Em nghĩ sau khi học xong được cấp bằng kĩ sư và ra làm việc ở các nhà máy,xí nghiệp với vai trò quản lí , điều khiển máy hay bảo trì , nhưng em vẫn cảm thấy mơ hồ về ngành mình đã chọn và không biết con đường mình đi có đúng hay không mặc dù em rất thích ngành này nhất là về những vấn đề như cảm biến , vi điều khiển , hệ thống tự động ,robocon,cánh tay máy,dùng máy tính điều khiển máy móc .....Nhưng mấy dì em khuyên ngành này khó sống lắm và vào học cũng rất khó .Nhưng học khó thi em cũng có thể cố gắng còn sống khó thì không biết sông được ko.Và 1 số vấn đề thắc mắc khác như học gì học như thế nào,sau này ra đời sẽ làm gì,lương được bao nhiêu thì em cũng không thể hiểu rõ.Vì những việc làm em nêu trên như dứng máy , bảo trì điều khiển thì thợ cũng làm được chứ đâu cần kĩ sư và cũng không cần nhiều nhân lực lắm và chỉ những người rất giỏi thì may ra mới có việc làm
    Các anh các chị học và làm trong ngành này - những người đã từng trải qua rồi xin cho em một lời khuyên về ngành này .Để cuẩn bị thì em càn hoc tốt những môn nào , học lập trình gì(có nhiều lập trình qua như C++,c,c#,viúal basic.net,...không biết cái nào dùng cho ngành của mình và ở đâu trong tphcm dạy).sau này cụ thể kĩ ngành này có thể làm gì hay chỉ điểu khiển , giam sát , bảo trì , sửa chữa như thơ( bỏ vấn đề giảng dạy và tư vấn wa 1 bên em không 2 cái này lắm vì ko học bên khối sư phạm), lương của kĩ sư ra đại học là bao nhiêu ( ước lượng thôi).Em thấy lương ngành này mơ hồ quá nhưng không thể bỏ nó vì em chỉ thích mỗi cái ngành này.Va em nghĩ muốn làm lương cao thật cao thì phải giỏi thật giỏi , mà số ngưởi giỏi chỉ đếm trên đầu ngón tay, chắc gì em sẽ nằm trong số đó Vì vậy mong các anh chị thuộc ngành này nhất là các anh chị trong dh sư phạm kĩ thuật tphcm đã từng trải qua có kinh nghiễm cho em lời hướng dẫn cụ thể chứ đừng nói là:"em cứ cố gắng học tốt thì có lương cao" điều này em biết rồi có giỏi thật giỏi hay không thì không ai nói trước được chỉ biết cố gắng thôi . Vào đh dã khó , học đh còn khó hơn,học xong ra làm còn khó sống hơn nữa.Xin các anh chị giúp đỡ. Em xin cảm ơn nhiều

24 người đọc mà không một ai trả lời giúp em hết à

Comment

cho bạn cái này: Google
      m` cũng chỉ biết có vậy
      Học Điện Tử - Learn Electronic

Comment

Về tác giả

Collapse

ngocsang1 Tìm hiểu thêm về ngocsang1

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...