Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Điều khiển bền vững

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

đọc chẳng hiểu gì cả mong các bác chỉ giáo thêm nhiều

Comment

Luồng này lâu quá rồi nhỉ. Mình đang làm đề tài điều khiển thích nghi cho đối tượng là nhiệt độ của cái tủ sấy tại phòng thí nghiệm cty mình. Quả thực là mù mờ quá. Mình làm thích nghi PID, đã hoàn thành đến giai đoạn mô phỏng = matlab, giờ phải dùng vi điều khiển PIC để đk. Với PID thì đã có code của các tiền bối, giờ còn lại phần thích nghi, chưa biết giải quyết sao đây, ae ai có hứng thú hay cùng mục tiêu thì thảo luận nhé
      |

Comment

Nguyên văn bởi truongqt Xem bài viết
        Luồng này lâu quá rồi nhỉ. Mình đang làm đề tài điều khiển thích nghi cho đối tượng là nhiệt độ của cái tủ sấy tại phòng thí nghiệm cty mình. Quả thực là mù mờ quá. Mình làm thích nghi PID, đã hoàn thành đến giai đoạn mô phỏng = matlab, giờ phải dùng vi điều khiển PIC để đk. Với PID thì đã có code của các tiền bối, giờ còn lại phần thích nghi, chưa biết giải quyết sao đây, ae ai có hứng thú hay cùng mục tiêu thì thảo luận nhé
        cái này em nghĩ bác đọc thêm một chút về điều khiển thích nghi là có thể suy nghĩ được đấy ạ... do em thấy PID thì tham số của nó cũng k phức tạp lắm

Comment

Về tác giả

Collapse

thevane Tìm hiểu thêm về thevane

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
        X