Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Dùng Web (Not Webserver of Siemen): điều khiển và giám sát PLC S7-1200

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Dùng Web (Not Webserver of Siemen): điều khiển và giám sát PLC S7-1200

Bữa nay bùn quá không có chuyện j làm nên ngồi viết vớ vẩn mấy thứ về S7-1200 của siemens lên chia sẻ cùng anh em
    Trước tiên tại sao lại dùng Web bình thường mà không dùng webserver của Siemens?
    - Bản thân mình mình thấy Webserver của siemens chuối quá, chỉ hỗ trợ mỗi html và htm, nói chung nhà sản xuất đưa vào để cho có thêm tính năng giới thiệu thôi
    - Thứ 2 mình thích cái j do tự mình làm ra nó mới sướng chứ xài đồ của người ta hok có phê hjhj
    - Nói chung đủ thứ hầm bà lằng + nghèo không có tiền mua bản quyền nên tự xài đồ chế cho zui
    Mình up video này lên cái mình vừa làm cho anh em tham khảo chơi cho vui, ai quan tâm thì cùng vào thảo luận nhé

Đồ chế tự làm có j anh em ném đá nhẹ tay nha hjhj
    Last edited by bloodyroses; 07-11-2012, 16:23.

Good Job

Mình thấy bài viết rất hay, tuy nhiên mình không thể làm tương tự được, bạn có thể gởi cho mình source code để tham khảo? hoặc cần sửa đổi những gì để nó có thể chạy được như của bạn.
    Mình xin hỏi thêm một xíu, mình vừa mượn được và muốn sử dụng PLC 1200, Inverter điều khiển Motor AC 3 pha loại 0.75Kw. Không biết là bạn có từng tìm hiểu chưa, cũng đang trong quá trình tìm hiểu nên không biết rõ cho lắm, do nó còn rất mới với mình. với S7 200 thì chỉ cần sử dụng truyền thông USS, nhưng 1200 thì không rõ cho lắm, rất mong được sự giúp đỡ của bạn nếu có thể.

Comment

bạn không thấy bác ấy bị banned rồi sao.

Comment

Nguyên văn bởi toi ngu kinh Xem bài viết
        bạn không thấy bác ấy bị banned rồi sao.
        Ồ, thế làm sao bây giờ, vấn đề này thật sự không hiểu cho lắm, cố gắn đọc manual mà sao nó hướng dẫn lại không làm được giống như vậy được, bạn có thể giúp mình được không???

Comment

Nguyên văn bởi bloodyroses Xem bài viết

Bữa nay bùn quá không có chuyện j làm nên ngồi viết vớ vẩn mấy thứ về S7-1200 của siemens lên chia sẻ cùng anh em
          Trước tiên tại sao lại dùng Web bình thường mà không dùng webserver của Siemens?
          - Bản thân mình mình thấy Webserver của siemens chuối quá, chỉ hỗ trợ mỗi html và htm, nói chung nhà sản xuất đưa vào để cho có thêm tính năng giới thiệu thôi
          - Thứ 2 mình thích cái j do tự mình làm ra nó mới sướng chứ xài đồ của người ta hok có phê hjhj
          - Nói chung đủ thứ hầm bà lằng + nghèo không có tiền mua bản quyền nên tự xài đồ chế cho zui
          Mình up video này lên cái mình vừa làm cho anh em tham khảo chơi cho vui, ai quan tâm thì cùng vào thảo luận nhé

Đồ chế tự làm có j anh em ném đá nhẹ tay nha hjhj
          bạn nói not webserver của Siemens vậy chứ là gì, tào lao, siemens không tích hợp sever trong S7-1200 thì lấy gì mà bạn liên kết được thông qua bất kỳ trang web nào

Comment

tào lao vậy lên bị baner là phải =))
            Cung cấp PLC và môdun mở rộng cũ giá tốt

Comment

Để làm được như vậy, phải làm như thế nào nhỉ? mình phải làm như thế nào để có thể đọc/ghi 1 biến của plc từ web sever của mình nhỉ

Comment

Nguyên văn bởi ngaymaisang Xem bài viết
                bạn nói not webserver của Siemens vậy chứ là gì, tào lao, siemens không tích hợp sever trong S7-1200 thì lấy gì mà bạn liên kết được thông qua bất kỳ trang web nào
                Vậy để liên kết thì làm như thế nào, mọi người có ai biết ko? Mình có thể đọc được, nhưng còn để ghi giá trị cho 1 biến trong plc, mình vẫn chưa làm được, chưa tìm được cách nào để thực hiện điều này? Diễn đàn có ai đã từng làm cái này chưa, chỉ giáo cho mình với.

Comment

Hay quá. Cám ơn bác nhé

Comment

Mình thấy cái này hay ghê. có sư phụ nào có tài liệu ko cho mình với thanks trước nha: minhkhai.nguyenvn@gmail.com

Comment

Về tác giả

Collapse

bloodyroses Tìm hiểu thêm về bloodyroses

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                    X