Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Phương pháp lập trình ngẫu nhiên

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Anh em vui lòng giải thích giúp em mạch này với(vui lòng xem hình đính kèm).Em viết chương trình xong rùi chuyển qua phầm mêm mô phỏng S7-200 thỉ bị như sau: khi nhấn I0.0 thì chỉ có Q0.0 on còn Q0.1 off.Tại sao lại bị vậy nhỉ?Anh em vui lòng giải thích giúp em nhé
    Cảm ơn mọi người trước và chúc mọi người vui vẻ!
    Click image for larger version

Name:	plc1.jpg
Views:	1
Size:	66.8 KB
ID:	1360739

Comment

Gui den bac Nguyen Phong: Khong biet bac Nguyen Phong con giu tai lieu cua thay Tri khong nhi? Neu con giu thi cho minh tham khao voi duoc khong?

Comment

Nguyên văn bởi docaonguyen Xem bài viết
        Gui den bac Nguyen Phong: Khong biet bac Nguyen Phong con giu tai lieu cua thay Tri khong nhi? Neu con giu thi cho minh tham khao voi duoc khong?
        Giáo trình DKQTCN của thầy Hoàng Minh Trí
        giaotrinh.docx
        Có đủ cả tuần tự,ngẫu nhiên.tuần tự có lựa chọn....
        Đào tạo PLC 200,HMI,WinccFlexible
        Bán PLC,HMI,Biến tần,Encoder....hàng xài rồi
        UnPass PLC 200(ver 1. và 2.),FX,....
        LH:0906603372-

Comment

Anh natra2k2 và Nguyenphong có thể hướng dẫn cách dùng con trỏ trong s7 200 được không .hôm trước làm truyền thông plc - biến tần nó có liên quan tới biến con trỏ mà em không hiểu rõ lắm !

Comment

Nguyên văn bởi natra2k2 Xem bài viết
            [I][SIZE=4]

Đề bài thảo luận mới đây!!!!
            Đề bài:
            Lập trình điều khiển bộ khóa số cho cửa ra vào.
            Yêu cầu bàn phím gồm 10 số từ 0 - 9 nối vào các đầu vào của PLC.
            1 đầu vào khác phát hiện cửa đóng hay mở.
            Đầu ra tác động chốt hoặc mở khóa.
            Viết chương trình cho phép người sử dụng nhập mật khẩu, mật khẩu gồm 6 số. Nếu nhập sai quá 5 lần thì khóa 15 phút mới cho thử lại. Nhập đúng mật khẩu thì cho phép tác động mở cửa.
            Sau khi mở cửa còn cho phép đổi mật khẩu.

Đây cũng là một bài lập trình kiểu ngẫu nhiên. Các bạn cùng thảo luận nhé.
            Khi mình thay đổi pass thì độ dài pass sẽ tuỳ ý hay vẫn cố định là 6 số vậy anh ?

Comment

Nguyên văn bởi nguyenphong Xem bài viết
              Chào các bạn! Hôm nay mình lập ra topic này mong cùng với các bạn thảo luận các bài tập về phương pháp lập trình ngẫu nhiên. Đồng thời nhân đây mình sẽ pót video hướng dẫn phương pháp lập trình này cho các bạn còn yếu về PLC và mong các Thầy Cô, cao thủ giúp đỡ nhiệt tình để các bạn còn yếu PLC tiếp cận được với phương pháp này.

BÀI TẬP 1 : NHẤN NÚT ĐÈN SÁNG, NHẤN 1 LẦN NỮA ĐÈN TẮT.
              Các bạn down file hướng dẫn lập trình trong file đính kèm nhé, hướng dẫn tận tình luôn, mong được nhiều người ủng hộ.
              Bác cho e xin phần 5 với,hứng thú với phương pháp của bác quá mà phần quan trọng nhất died rồi

Comment

Về tác giả

Collapse

nguyenphong Tìm hiểu thêm về nguyenphong

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X