Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tổng hợp S7-300

Collapse
This topic is closed.
X
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• chào bác zen
    em đây không biết rỏ về các chân của cuonter và timer của s7300. bac giúp em nha.

Comment

• hỏi về wincc

em mới nghiên cứu về wincc.sau khi thiết kế hình ảnh xong chạy ứng dụng nhưng chương trình bảo là chưa kích hoạt runtime,cho hỏi em phải làm sao trong khi em đã kích hoạt rồi nhưng vẫn không được.dưới đây là các thông báo của chương trình khi em chạy runtime.mong mấy bác giúo đỡ.cảm ơn nhiều
      Attached Files

Comment

• bác zen ơi em có gửi mail cho bác nhờ bác giúp em về cách cài plcs700.Xin bác trả lời sớm để cho em để em có thể nhanh chóng bước vào lập trình .em đọc lý thuyết hoài mà chẳng nhớ nổi.thanhks bác rất rất nhiều

Comment

• Chào các bạn

phần mềm Step 7 Micro/Win dùng S7 200 có giống với phần mềm Siamtic của S7 300 .Nếu học Simatic s7 300thì có thể hiểu điều khiển S7 200 được kô . Các bác chỉ mình với

Cám ơn

Comment

• các huynh ơi! có huynh nào biet cài đặt phần mền S7 PLSIM chỉ giúp đệ với. sao đệ cài nó báo lỗi: " in oder for you to be able to operate the product corectly the step7/ step 7 lite package must be installed. first install step7/step7 lite setup will be closed ".huynh nào biết chỉ giúp đệ vài đường cơ bản nha. thanks!

Comment

• cần sự giúp đỡ

bác zen và các bác cao thủ về PLC và Wincc ơi,tụi em mới vào nghề cho nên còn nhiều khó khăn quá,xin các bác dành ra mọt it thời gian để giúp cho tui em giải quyết một số thắc mắc về cài đặt wincc và plc đi,hic,em post bài lên mấy ngày rồi mà chẳng thấy ai trả lời dùm,chẳng làm gì được cả.Xin mấy bác giúp dum nha cảm ơn mấy bác rất rất nhiều.hic.(À em có 2 câu hỏi post ở trang 53 đó,mấy bác trả lời giúp nha)

Comment

• Cần bổ sung thông tin

Nguyên văn bởi thanh_vuong Xem bài viết
                bác zen và các bác cao thủ về PLC và Wincc ơi,tụi em mới vào nghề cho nên còn nhiều khó khăn quá,xin các bác dành ra mọt it thời gian để giúp cho tui em giải quyết một số thắc mắc về cài đặt wincc và plc đi,hic,em post bài lên mấy ngày rồi mà chẳng thấy ai trả lời dùm,chẳng làm gì được cả.Xin mấy bác giúp dum nha cảm ơn mấy bác rất rất nhiều.hic.(À em có 2 câu hỏi post ở trang 53 đó,mấy bác trả lời giúp nha)

Bạn hỏi "cách cài PLCS7300" nghĩa là gì ? Cần nêu rõ yêu cầu thì các thành viên khác mới trả lời được chứ.
                _ Cài đặt phần mềm phát triển cho S7-300
                _ Cài đặt phần mềm làm giao diện (WinCC, Protool ...)
                _ Cài đặt công cụ mô phỏng PLC
                ...
                Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

• Nguyên văn bởi bqviet Xem bài viết
                  Bạn hỏi "cách cài PLCS7300" nghĩa là gì ? Cần nêu rõ yêu cầu thì các thành viên khác mới trả lời được chứ.
                  _ Cài đặt phần mềm phát triển cho S7-300
                  _ Cài đặt phần mềm làm giao diện (WinCC, Protool ...)
                  _ Cài đặt công cụ mô phỏng PLC
                  ...
                  Vâng em xin trình bày rõ thế này ạ.em có đĩa PLC s7300.em muốn cài để lập trình,hình như chương trình này có tích hợp mô phỏng luôn thì phải.em cài xong rồi nhưng không ***** được trong đĩa có file ***** nên em đã cóp file đuôi .dll vào thư mục cài đặt và khởi động được chương trình (trước đó em không khởi động được vì nó bảo không có lisence).nhựng vào thực hành thì nó vẫn báo là không có lisense. em nghe bác zen chỉ là phải cóp file lisence vào thư mục C:\aa xx yz nhưng em không có file lisence trên đĩa và cái thư mục trên hình như không có trong ổ c.có phải mình tạo ra thư mục này không.Xin các bác chỉ cho em cách cài nha.cảm ơn rất nhiều!

Comment

• Như vậy là bạn hỏi cách cr*ck, điều đó bị cấm trao đổi tại diễn đàn.
                    Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

• bạn sẽ tìm dc cái mình cần khi bạn vào trang plc.net.ru

Comment

• Nguyên văn bởi vanha_photo
                        Minh dang tim hieu ngon ngu SCL trong S7-300. anh em nao co tai lieu xin chi bao them nhe!
                        Cam on rat nhieu!
                        Khi bạn cài STEP7 xong thì trong C:\Program Files\Siemens\Documentation\English có 2 file hướng dẫn viết SCL đó là S7-SCL - Working with S7-SCL và S7-SCL for S7-300 and S7-400 - manual
                        Trong Help cũng có viết khá nhiều về ngôn ngữ này. Hình như ngôn ngữ này chuyên cho việc thu thập dữ liệu?

Chúc bạn sớm sử dụng được nó!
                        Một bông hồng cho những ai đang còn mẹ,
                        Đang còn mẹ để lòng vui sướng hơn ..

Comment

• Hic, em dùng Simactic step 7 v5.4 mà sao phần mô phỏng PLC Simulate Modules mà ko mở lên dc, làm sao bây giờ mọi người? Giúp em với. Em lập trình cho S7 300 313c

Comment

• chào các bác! em có đồ án về thiết kế hệ thóng điều khiển giám sát cho gara xe t­­­­­­­­u động sủ dụng PLC S7-300 và WinCC. nhung em chua biết phải làm thế nào, các bác cho em xin vài gợi ý nhé. cám ơn các bác nhiều

Comment

• hỏi về cách mô phỏng trong s7 300!

em viết ct trong s7 300 nhưng không mô phỏng được.ct mô phỏng trong s7 300 không kích hoạt được (SIMATIC MANAGER\OPTIONS\SIMULATE MODULES) bác nào biết vì sao chỉ không chỉ em với.thanks nhiều!!!!!

Comment

• sao bác không dùng chương trình PLC Sim được tích hợp sẵn trong STEP7 mà mô phỏng.
                                Mà bác chương trình S7-300 là chương trình gì ^^, tui chỉ biết viết chương trình thì trong STEP7 thui còn mô phỏng thì đơn giản nhất là có PLCSim hay cao hơn chút thì có Protool hay WinCC thui.
                                Bác phải nói rõ thì mọi người mới giúp bác được chứ.

Comment

Về tác giả

Collapse

ZEN Tìm hiểu thêm về ZEN

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X