Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cần giúp đỡ Window XP Embedded??

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cần giúp đỡ Window XP Embedded??

Chẳng là e có cái PC nó chạy Window XP embedded. Tự dưng nó lại hỏng mất Main. Mà trong đó e có cái phần mềm bản quyền không cài lại được. Có cao thủ nào giúp đỡ e ghost lại y nguyên cái win đó sang main mới với. Thanks all.

lấy ổ cứng đó bỏ qua main mới cho chạy luôn thẻ có được ko ,nhớ là cho chạy luôn ko cài win hay ghost lại nhá , nhiều lúc bản win cũ trong ổ cứng đó nó tương thích với main mới thì đỡ khổ . còn nếu lên bung xanh thì phải ghost lại , thông thường người cài đặt đã lưu 1 file ghost đầy đủ trong ổ cứng rồi . còn có 1 cách nữa là sửa lại cái main bị hỏng kia .

Comment

Nguyên văn bởi trinhhadem Xem bài viết
      lấy ổ cứng đó bỏ qua main mới cho chạy luôn thẻ có được ko ,nhớ là cho chạy luôn ko cài win hay ghost lại nhá , nhiều lúc bản win cũ trong ổ cứng đó nó tương thích với main mới thì đỡ khổ . còn nếu lên bung xanh thì phải ghost lại , thông thường người cài đặt đã lưu 1 file ghost đầy đủ trong ổ cứng rồi . còn có 1 cách nữa là sửa lại cái main bị hỏng kia .
      Thanks bác. Của e cắm sang nhìn thấy chữ WinE phát xanh nè luôn bác ah. Ghost lại vẫn bị. còn chuyện sửa main e đã làm rồi và không thành công bác ah.

Comment

ghost lại vẫn bị bung xanh thì bản ghost cũ ko tương thích với main mới , cài lại win đi hoặc dùng file ghost đa cấu hình nào đó cài lại rồi tìm cách cài phần mềm kia trở lại chứ sao

Comment

- cái win ấy nghe đâu nhẹ lắm, chắc là main mới nó hông nhận rùi, như cái laptop cuả tớ hông cách nào cài nổi win xp đây này. bạn mua cái mên nào cũ cũ ấy cắm vô xem nó có chạy hông, mà cầm luôn cả cái ổ cứng ra cái chỗ nào nó bán mên cũ cắm vào cái nào hỗ trợ thì mua...

Comment

Nguyên văn bởi trinhhadem Xem bài viết
            ghost lại vẫn bị bung xanh thì bản ghost cũ ko tương thích với main mới , cài lại win đi hoặc dùng file ghost đa cấu hình nào đó cài lại rồi tìm cách cài phần mềm kia trở lại chứ sao
            Dạ thank bác. Win của e là win Endembed k phải xp thường bác ah

Comment

Nguyên văn bởi mèomướp Xem bài viết
              - cái win ấy nghe đâu nhẹ lắm, chắc là main mới nó hông nhận rùi, như cái laptop cuả tớ hông cách nào cài nổi win xp đây này. bạn mua cái mên nào cũ cũ ấy cắm vô xem nó có chạy hông, mà cầm luôn cả cái ổ cứng ra cái chỗ nào nó bán mên cũ cắm vào cái nào hỗ trợ thì mua...
              Dạ chuẩn luôn nhưng main cũ thì sợ hỏng nua. Còn chính vì là main mới nó không nhận nên e mấy lên đây nhờ xem có cao thủ nào giúp dc k?

Comment

- nên bỏ ý định đi bạn ơi, trình độ nơi đây hông đủ để can thiệp vào phần cứng của mên hay chỉnh sửa hệ điều hành...

Comment

Nguyên văn bởi mèomướp Xem bài viết
                  - nên bỏ ý định đi bạn ơi, trình độ nơi đây hông đủ để can thiệp vào phần cứng của mên hay chỉnh sửa hệ điều hành...
                  xem thường diễn đàn này thế bạn , ngọa hổ tàng long , diễn đàn này rất rất và rất nhiều người giỏi nhưng vì lý do khách quan nào đó mà ko trả lời thôi . với lại tui cũng có biết cái main và cái win của bạn ấy như thế nào đâu chỉ nghe mô tả qua lời nói thì khẳng định là khó giúp rồi , bệnh nhân ko đem đển bác sĩ mà cứ nhờ bác sĩ tư vấn từ xa rồi mua đủ loại thuốc cho vào cuối cũng sắm luôn 6 miếng ván

Comment

Về tác giả

Collapse

thaovy14 Tìm hiểu thêm về thaovy14

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                  X