Thông báo

Collapse
No announcement yet.

cách tính CRC với phương thức ModBus RTU có ai biết không?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• cách tính CRC với phương thức ModBus RTU có ai biết không?

mấy anh chỉ cho em cách tính CRC với cho vd càng tốt em cảm ơn nhiều cành nhiều vd càng tốt

Trong tài liệu Modbus Serial Line Protocol and Implementation Guide V1.02 đã có đầy đủ hướng dẫn và cả mã nguồn chương trình C để tính LRC cho Modbus ASCII và tính CRT cho Modbus RTU rồi. Tải về tài liệu này từ trang web của chính tổ chức quản lý Modbus
    http://www.modbus.org/docs/Modbus_ov...line_V1_02.pdf

Ngoài ra không cần bất kỳ cái gì khác nữa.
    Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

Anh văn phải thuộc loại "khá" mới xem nổi và hiểu tài liệu bác bqviet cho
      Mãi đi tìm vàng.

Comment

mấy anh bỏ chút thời gian quý báu của mình chỉ cho em với em có đọc cuốn mạng cong nghiệp của hoàng minh sơn mà hông hiểu các anh giúp em với cho vd để dễ hiểu

Comment

Nguyên văn bởi KVLV Xem bài viết
          Anh văn phải thuộc loại "khá" mới xem nổi và hiểu tài liệu bác bqviet cho
          Bác KVLV lo xa quá : mỗi sinh viên học trường kỹ thuật tại VN học tiếng Anh ở 4 năm cấp 2 (xứ Gia Nã Đại hình như gọi là secondary school), 3 năm cấp 3 (high school) và 2 năm đại cương đại học. Chưa kể khi vào chuyên ngành có học tiếp, chưa kể học thêm bên ngoài, thì với 9 năm học tiếng Anh chắc thừa đủ để đọc ít tài liệu kỹ thuật. Ai vẫn chưa đọc được thì cũng đành chịu thôi.

Comment

em là dân công cntt chứ hông phải dân điện đâu làm trái nghề đó mà nên đọc anh ngữ chuyên ngành cũng khó mong các anh giúp giùm em với

Comment

Nguyên văn bởi diamond Xem bài viết
              em là dân công cntt chứ hông phải dân điện đâu làm trái nghề đó mà nên đọc anh ngữ chuyên ngành cũng khó mong các anh giúp giùm em với
              44 trang, chắc không ai rảnh giúp bạn. Tốt hơn bạn "mướn" ai đó dịch/giảng bằng tiếng Việt cho bạn hiểu.
              Mãi đi tìm vàng.

Comment

không ai giúp hết à

Comment

Trong tài liệu kia đã có sẵn mã nguồn C, dài chưa đến 20 dòng lệnh. Muốn hiểu bản chất thì đọc hết tài liệu. Muốn dùng ngay thì chỉ việc cắt-dán. Còn giúp cái gì nữa ?

Comment

chán anh bqviet quá em tìm trên diễn đàn mớ cả mắt mà hông thấy ai chỉ cho cách tính hết em mới hòi chứ lập trình thì để sau quang trọng là biết nguyên lý của nó trước cái đã em mù mới nhớ chứ bộ lảm ơn đi mà

Comment

em có 2 thắc mắc mong các anh giải thích giùm em
                      1:mấy anh cho em hỏi "mã hàm" là cái gì vây em đọc tài liệu thấy toàn là số đó là các lệnh yêu cầu con tớ thực hiện một hành động nào đó mà các con số đó nằm ở đâu trong con vi điều khiện mà biết để vdk thực hiện lệnh
                      2:"địa chỉ" thì mình làm sao các anh tức bên chủ em không biết lấy địa chì từ đâu hết (hay tư đặt)còn bên tớ cũng vậy lấy từ đâu (hay tự mình đặt) sau đó so sánh hai địa chỉ này nếu trùng địa chỉ từ mấy gửi xuống vdk 2 đại chỉ này trùng nhau thì cho chép dữ liệu qua có phải không mấy anh

Comment

cah1n đời quá đi sao không ai trả lời em hết vậy ta làm ơn đi mà giúp thằng em một tí có mất gì đâu các tiền bối

Comment

Về tác giả

Collapse

diamond Tìm hiểu thêm về diamond

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                        X