Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cách nhận biết lỗi tại các slave trong mạng Profibus ???

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cách nhận biết lỗi tại các slave trong mạng Profibus ???

Chào mọi người !!

Thầy vừa giao cho mình một đề tài báo cáo với nội dung như sau: ''Trình bày cách để biết được lỗi tại các slave trong mạng Profibus, cho ví dụ minh họa (viết chương trình)''.

Mình đã tìm trên khắp các diễn dàn, website nhưng không có tài liệu nào nói đến vấn đề này.

Ai có kinh nghiệm thì chỉ giáo cho mình với.
    Hoặc có tài liệu thì xin up lên cho mọi người cùng tham khảo.

Mong mọi người giúp đỡ. Cảm ơn rất nhiều.

email: xuanvunguyen8x@yahoo.com

Nguyên văn bởi xuanvunguyen Xem bài viết
    Chào mọi người !!

Mình đã tìm trên khắp các diễn dàn, website nhưng không có tài liệu nào nói đến vấn đề này.

email: xuanvunguyen8x@yahoo.com
    Đọc tài liêun nhiều vào đi chú, cái này với PLC của hãng nào cũng có hướng dẫn hết mà, Với PLC của hãng Siemens thì có hardware diagnostic, có các hàm chuẩn đoán lỗi OB (tự vào đọc các OB) để biết nha.
    ,

Comment

Nguyên văn bởi Manato Xem bài viết
      Đọc tài liêun nhiều vào đi chú, cái này với PLC của hãng nào cũng có hướng dẫn hết mà, Với PLC của hãng Siemens thì có hardware diagnostic, có các hàm chuẩn đoán lỗi OB (tự vào đọc các OB) để biết nha.
      Nói rõ rõ một chút bác ơi. Nếu bác biết thì có thể nêu cụ thể tên tài liệu hay share được thì tốt .

Comment

Nếu có tài liệu để đọc thì hỏi các bác làm gì nữa, tài liệu tiếng Việt thì không nhiều, nếu có thì cũng chung chung (có lẽ em tìm chưa ra chăng), còn tiếng Anh thì đầy,nhưng không biết nội dung mình cần nó là cái nào trong một nùi chữ đó.(mới biết từ ''profibus'' cách đây vài tuần, các bác thông cảm).Thầy giáo nói môn này chưa có tài liệu, cho dịch đề tài để sau này thi hk (đuối như trái chuối).

Thực tình em chưa học về cái này nên mù tịt, chưa hiểu được mục đích của câu hỏi, bác có thể giải thích thêm về ý nghĩa của câu hỏi này không? Cụ thể cái bác nói nó nằm trong phần nào?
        (em đang học s7-300 của siemen)

Bác có tài liệu nào hay hay thì share lên cho a e học tập với.
        Thank các bác!

Comment

Nguyên văn bởi ktrungtv Xem bài viết
          Nói rõ rõ một chút bác ơi. Nếu bác biết thì có thể nêu cụ thể tên tài liệu hay share được thì tốt .
          Nguyên văn bởi xuanvunguyen Xem bài viết
          Nếu có tài liệu để đọc thì hỏi các bác làm gì nữa, tài liệu tiếng Việt thì không nhiều, nếu có thì cũng chung chung (có lẽ em tìm chưa ra chăng), còn tiếng Anh thì đầy,nhưng không biết nội dung mình cần nó là cái nào trong một nùi chữ đó.(mới biết từ ''profibus'' cách đây vài tuần, các bác thông cảm).Thầy giáo nói môn này chưa có tài liệu, cho dịch đề tài để sau này thi hk (đuối như trái chuối).

Thực tình em chưa học về cái này nên mù tịt, chưa hiểu được mục đích của câu hỏi, bác có thể giải thích thêm về ý nghĩa của câu hỏi này không? Cụ thể cái bác nói nó nằm trong phần nào?
          (em đang học s7-300 của siemen)

Bác có tài liệu nào hay hay thì share lên cho a e học tập với.
          Thank các bác!
          Mở chương trình PLC (cái OB1 chẳng hạn), mở thư viện chuẩn ra rồi tìm từng hàm, từng OBx,FBx,SFBx,SFCx nào đó rồi nhấn F1 mà đọc help.
          Attached Files
          ,

Comment

Về tác giả

Collapse

xuanvunguyen Tìm hiểu thêm về xuanvunguyen

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X