Thông báo

Collapse
No announcement yet.

truyền dữ liệu giữa VDK và máy tính bằng Ethernet???

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• truyền dữ liệu giữa VDK và máy tính bằng Ethernet???

Chào các anh,em đang làm về truyền thông giữa VDK và máy tính qua mạng Ethernet.Trong đó,Mạng được thiết kế theo hình sao,trung tâm là máy tính,các nhánh là các VDK.có anh nào đã biết về Ethernet thì xin chỉ giáo cho em với.

Trong 1 mạng như vậy thì có thể kết nối máy tính với tối đa là bao nhiêu con VDK (mạng hình sao).Và có thể dùng con VDK nào để thực hiện giao tiếp Ethernet được.

Em đã tìm hiểu qua và tìm được mấy con hỗ trợ chức năng Ethernet nhưng lại không biết có chỗ nào bán ở VN không.
    -DS80C400 , DS80410 , DS80411 của Maxim
    -ENC28J60 (Đây là con giao diện Ethernet,không nằm trong dòng Pic,không hiểu con này là thế nào) của Microchip
    -PIC18F66J60,PIC18F66J65,PIC18F67J60,PIC18F86J60,PI C18F86J65,PI C18F87J60,PIC18F96J60,PIC18F96J65,PIC18F97J60 của Microchip

Mong các anh cho em xin ý kiến.

Tớ có DS80411 , hàng sample ý mà, cậu thích làm tớ cho 1 con
    Cậu cần đọc kĩ về Ethernet trước khi quyết định sử dụng loại chíp nào nhé!
    PNLab
    Mạch nạp/debug ULink2, Jlink ARM USB
    Mạch nạp AVR, PIC, 8051, MSP430 USB
    Mạch phát triển STM32, ARM9, ARM11
    more...www.pnlabvn.com

Comment

Cám ơn anh nhìu nhìu.Nick anh nghe quen quen,hình như hay gặp trên SVBKOL.ah,nếu em đoán không lầm thì anh là thành viên CBG (nếu không phải thì cho em xin lỗi).còn em là BKET.Vậy em có thể liên lạc với đca như nào đây ạ??
      Last edited by blacktear885; 30-09-2006, 13:40.

Comment

ờ, nhớ rồi, chú ở ET3I , Nhà anh ở Số 74 Ngõ 41 Đường Trường Chinh, đầu ngã tư Vọng ý. Anh có 2 con, cho chú 1 con , cố làm cho tốt nhé!
        PNLab
        more...www.pnlabvn.com

Comment

Nguyên văn bởi sphinx Xem bài viết
          ờ, nhớ rồi, chú ở ET3I , Nhà anh ở Số 74 Ngõ 41 Đường Trường Chinh, đầu ngã tư Vọng ý. Anh có 2 con, cho chú 1 con , cố làm cho tốt nhé!
          anh có 4 con, cho chú Sphinx 2 con, cố làm cho tốt nhé.
          Đống chip của anh phát triển đến đâu rồi, để lâu quá hết date đấy.

Comment

Hehe,em đoán cứ y như thần.Đúng là đca Đông rồi.Hôm nay nói chuyện với anh Linh,anh ý cũng bảo Sphinx là anh.

Comment

Nguyên văn bởi blacktear885 Xem bài viết
              Hehe,em đoán cứ y như thần.Đúng là đca Đông rồi.Hôm nay nói chuyện với anh Linh,anh ý cũng bảo Sphinx là anh.
              Hehehe, anh cũng đoán như thần, nghe đến 80c411 biết ngay là chú Đông. Hỏi anh Thông cũng bảo thế.

Comment

Con này em vác của bác về định làm cơ, dưng mà thầy có hướng khác rồi, dùng KIT , he he để lại cho mấy thằng em nó máu
                PNLab
                more...www.pnlabvn.com

Comment

Con này em vác của bác về định làm cơ, dưng mà thầy có hướng khác rồi, dùng KIT , he he để lại cho mấy thằng em nó máu
                  Spam bài chơi tí. Anh đi suốt chứ ko cũng xin maxim về nhà. Ko biết bọn Fed Ex có chém thuế ở chỗ anh ko? Chú quen ai hỏi thử phát. Khi nào về anh đánh công ten nơ linh kiện sample về cho.

Comment

Ậc ậc . Sao stop roài Bác nào có tài liệu sare cho em zowis
                    Hok mang bút sao ký dc !

Comment

Các bác ơi cứu em ...hichic
                      Em đang cần gấp mã code giao tiếp giữa máy tính và phần mềm nhúng dựa trên nền ethernet....Ai có tài liệu share cho em nhé...!!!
                      Cái giao tiếp truyền thông này khoai quá...ặc ặc

Comment

Về tác giả

Collapse

blacktear885 Tìm hiểu thêm về blacktear885

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                      X