Thông báo

Collapse
No announcement yet.

IP Addressing

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Lúc trước tui có phần mềm IP routing để dò số IP các máy trạm nhưng lâu rùi lạc mất, ai có chỉ cho tui down với. Thanks

Comment

Nguyên văn bởi huong Xem bài viết
      Lúc trước tui có phần mềm IP routing để dò số IP các máy trạm nhưng lâu rùi lạc mất, ai có chỉ cho tui down với. Thanks
      Cái này cũng dùng được: ip-tools
      http://www.yousendit.com/transfer.ph...842F9C16D143C7

Comment

Nguyên văn bởi future Xem bài viết
        Em cai dat mang ko can IP de cho che do tu nhan van duoc. Khong biet toc do truyen nhan co cham hon khong????
        không chậm hơn chút nào vì luk này máy tính bạn sử dụng giao thức DHCP để nhận IP cho máy Client. Thực ra nếu dùng DHCP thì thi thoảng sẽ có một bản tin gọi là HeartBeat hay KeepAlive để duy trì sự tồn tại của địa chỉ. Các bản tin này rất nhỏ chỉ vài chục byte và truyền đi với các chuy kỳ thời gian lớn ( khoảng 30s đến hàng phút ) tùy vào cấu hình DHCP server.

Comment

việc dùng các lớp A,B hay C là do quy định quốc tế và quy định này cũng có thể thay đổi bằng tiền

Còn dải địa chỉ private họ định ra là nhằm mục đích gán IP cho các mạng mang tính private. Không phải quy định ra thế ai theo thì theo, không theo cũng chả sao. Thực ra là sẽ rất "sao" đấy vì các thiết bị như Router sẽ không bao giờ cho một địa chỉ private ra ngoài mạng.

Comment

Cho tôi hỏi tí,hiện mạng nhà tôi đg dung bây giờ la dung IP động làm thế nào để fix đc IP,thanks a lot
            Thân,

Comment

Em có một thiết bị Vi điều khiển kết nối với máy tính theo chuẩn TCP/IP nhưng em không biết địa chỉ của thiết bị Vi điều khiển kia, Em muốn lấy tín hiệu từ VĐK hiển thị trên máy tính, các bác có cách nào lấy được tín hiệu này không? có phần mềm nào để soi được xem nó truyền lên như thế nào không, vì phần cứng và phần mềm của nước ngoài, em muốn lấy tín hiệu ra để nghiên cứu.Mong các bác chỉ bảo.
              Benado Tran

Comment

Về tác giả

Collapse

ATYLA Tìm hiểu thêm về ATYLA

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X