Thông báo

Collapse
No announcement yet.

PROFIBUS và mạng truyền thông

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

ip ở trường hợp này
    : là tiêu chuẩn cho biết sản phẩm đó có khả năng chống bụi và chống nước ở cấp độ nào
    muốn biết rõ thêm mời bác đọc
    http://en.wikipedia.org/wiki/IP_Code

Comment

Nguyên văn bởi vankhoakmt Xem bài viết
      Ai có thể giải thích cho mình hiểu vì sao chuẩn FMS được sử dụng ở cấp các MT giám sát và điều khiển để trao đổi dữ liệu?sao giữa các máy tính đó chúng ta không dùng chuẩn ethernet thông dụng?
      Vì sao chuẩn PA của Profibus được sd trong môi trường dễ cháy nổ như là môi trường chế biến ?
      cám ơn !
      Dể tui tra lời cho:Chuẩn PA của profibus đùng cho môi truòng dễ cháy nổ do đạc tính kỹ thuật của nó.
      Khả nang an toàn nôi tại khi sử dụng nguồn Cậu biết sải ngồn Power over chứ 1 phương pháp dung nguông thông qua day bus luôn.Profibus-PA là dạng đặc tính đặc biệt được đưa ra thang 3 năm 1995 với chuẩn truyền dẫn an toàn nội tại và sử dụng nguồn trực tiếp trên dây bus.
      Còn về FMS thường sử dụng cho các máy tính giám sát và điều khiển trao đổi dữ liệu.
      FMS (Fieldbus Message Specification) đó là chuần được hỗ trợ cho truyền nông và kết nối rộng nó giúp cho kết nối các các hệ PLC với các Automation station rất hiệu quả. Dữ liệu được truyền đi trên trường thiết bị.dẽ dàng mở rộng hệ sài bus. Nó được ứng dụng rất nhiều và tôc độ truyền dẫn thì ở mưc trung bình
      Dinh Duc Trieu
      Email:
      Cell phone: 01666052888

Comment

Nguyên văn bởi birain Xem bài viết
        anh em oi ai co tai lieu nao ve mang may tinh va truyen thong cong nghiep cho em voi.em dang lam do an.cam on anh
        Cậu làm đồ án về ứng dụng nào cụ thể hay vân con lan man chưa có gì chính xác.Cậu muốn biết điều gì cụ thể trong mạng truyền thông Công nghiệp và mạng máy tính. Con biết chung chung thì Tìm trên KInh thánh(WIKI) mà đọc
        Dinh Duc Trieu
        Email:

Comment

cho mình hỏi là profibus PA xài chuẩn IEC cấp nguồn DC trực tiếp trên bus và xài cáp truyền là cáp xoắn đôi. như để cấp nguồn trên bus thì giữa 2 dây phải có 1 bức điện áp chênh lệch,thế thì khi truyền dử liệu xuống thì truyền như thế nào trong khi chỉ có 2 dây. các bạn nào biết có thể giúp mình với không.

Comment

Nguyên văn bởi minhtan001 Xem bài viết
            cho mình hỏi là profibus PA xài chuẩn IEC cấp nguồn DC trực tiếp trên bus và xài cáp truyền là cáp xoắn đôi. như để cấp nguồn trên bus thì giữa 2 dây phải có 1 bức điện áp chênh lệch,thế thì khi truyền dử liệu xuống thì truyền như thế nào trong khi chỉ có 2 dây. các bạn nào biết có thể giúp mình với không.
            Bạn à bạn chịu khó đóc nhé Trong tài liệu này nói khá rõ đấy: Quan trọng không phải ở cable truyền mà ở đầu plug RS485 bạn xem đầu cấu tạo đầu plug nhé. bạn chú ý điều đó Nhất là dây shiled.cần nối đất . Ứng dụng Bus này rất hay rất tiện cho các ngành khó cấp nguồn trực tiếpProbus PA.pdf
            Dinh Duc Trieu
            Email:

Comment

Về tác giả

Collapse

hieutq Tìm hiểu thêm về hieutq

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X