Thông báo

Collapse
No announcement yet.

các anh em trong diễn đàn giúp mình với?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• các anh em trong diễn đàn giúp mình với?

mình đang làm đồ án về LOGO! tình hình là thế này mấy con cảm biến quang mình kết nối vào LOGO! nó không có tín hiệu là thế nào nhỉ? mong anh em giúp đỡ nhanh nhất.thanks!

Bác dùng Logo loại gì AC230V hay DC24V, đọc kỹ manual trước khi đấu dây nhé
    Tel:
    Email:

Comment

mình dùng LOGO! 230rc.đấu cảm biến quang 220v ( loại 2 dây xanh dương và nâu) đầu vào LOGO! cảm biến chưa tác động mà đầu ra đã có rồi?

Comment

Nghi ngờ ở chổ cảm biến quang của bạn. Nó là loại đầu ra rơ-le (?) bạn đấu NO hay NC, nó là loại Sáng Tác động hay Tối tác động vậy, xem lại kỹ nha
        Tel:
        Email:

Comment

bác khoa vẫn chưa làm xong nữa hả. mà cho em hỏi xíu nha. LOGO là gì vậy. em chưa pít. bác nào giải thích hộ em với nha.

hay nó nhạy quá nên cảm biến chưa tác động nó đã có xung ra rùi.
          Heo Ma Mút

Comment

àh. em bít rùi. là 1 em
            PLC đúng hok mấy bác. em cũng thích mấy em PLC lấm. mà hok được học mấy con cao cấp. chỉ học 1 con OMROM cùi mía àh.
            Heo Ma Mút

Comment

LOGO! là loại PLC nhỏ lập trình dễ hơn chút. và có thể lập trình trực tiếp

Comment

cảm biến vật bạn à. cứ có bất kể vật gì là nó tác động.nó có 2 day xanh và nâu.ccaps vào LOGO nó không có tác dụng là thế nào bạn?

Comment

Nguyên văn bởi hoangluanonl Xem bài viết
                  àh. em bít rùi. là 1 em
                  PLC đúng hok mấy bác. em cũng thích mấy em PLC lấm. mà hok được học mấy con cao cấp. chỉ học 1 con OMROM cùi mía àh.
                  LOGO là bộ lập trình đơn giản của Siemens còn bên Omron thì bộ lập trình đó được gọi là ZEN ...2 con này cơ bản là giống nhau thôi
                  |

Comment

Về tác giả

Collapse

hoang_khoa Tìm hiểu thêm về hoang_khoa

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                  X