Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Nhờ các anh chị tư vấn giúp giải pháp tắt/mở bóng đèn qua mạng ethernet

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nhờ các anh chị tư vấn giúp giải pháp tắt/mở bóng đèn qua mạng ethernet

Chào các anh chị. Công ty bên mình có 1 bãi rộng 100ha, xung quanh hàng rào trồng các cột điện, trên mỗi cột điện lắp 1 camera ip, có kéo đường mạng đến từng cột điện. Với yêu cầu tách biệt 2 hệ thống chiếu sáng và camera nên bình thường sẽ phải kéo 2 đường dây điện đến từng cột điện. Mình muốn tiết kiệm, chỉ dùng chung 1 đường dây điện nên muốn tìm mua công tắc có thể điều khiển qua ethernet, điều khiển cho riêng bóng đèn. Các anh chị có kinh nghiệm tư vấn giúp mình giải pháp, thiết bị, hoặc giới thiệu giúp mình đơn vị cung cấp nhé. Cám ơn các anh chị!

Bạn hỏi cái bạn bkav ấy. Bạn ấy làm nhà thông minh. Cái này thì quá đơn giản. Nhưg mà giá thì cùn ko rẻ...

Comment

Sơ bộ áp dụng thế này:
      -Mỗi đèn trên cột sử dụng một công tắc thông minh.
      -Các công tắc thông minh này kết nối Wifi cho nên tùy khoảng cách và che khuất để lắp các cục phát wifi. Các cục này cắm LAN như các Camera.
      -Cài đặt và vận hành thôi

Comment

Nguyên văn bởi bemlut Xem bài viết
        Chào các anh chị. Công ty bên mình có 1 bãi rộng 100ha, xung quanh hàng rào trồng các cột điện, trên mỗi cột điện lắp 1 camera ip, có kéo đường mạng đến từng cột điện. Với yêu cầu tách biệt 2 hệ thống chiếu sáng và camera nên bình thường sẽ phải kéo 2 đường dây điện đến từng cột điện. Mình muốn tiết kiệm, chỉ dùng chung 1 đường dây điện nên muốn tìm mua công tắc có thể điều khiển qua ethernet, điều khiển cho riêng bóng đèn. Các anh chị có kinh nghiệm tư vấn giúp mình giải pháp, thiết bị, hoặc giới thiệu giúp mình đơn vị cung cấp nhé. Cám ơn các anh chị!
        Bạn mua bộ Sonoff basic(wifi smart switch), mua thêm bộ phát wifi, tải ứng dụng eWeLink về điện thoại là điều khiển được. Bộ này giá mềm, công suất cũng lớn, muốn công suất lớn hơn thì thêm relay công suất hoặc khời động từ.

Comment

Về tác giả

Collapse

bemlut Tìm hiểu thêm về bemlut

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
        X