Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tư vấn chế tạo thiết bị cho cá cảnh ăn tự động

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Tư vấn chế tạo thiết bị cho cá cảnh ăn tự động

Xin chào ae,
    Hiện tại em đang định mở 1 trại cá cảnh. Em đang có nhu cầu chế tạo ra một thiết bị cho cá cảnh ăn tự động, hoặc một giải pháp khác với mục đích tương tự. Do đây không phải là chuyên môn của em nên em lên đây mong ae giúp đỡ hướng dẫn chế tạo, hoặc tìm người hợp tác chế tạo để em mua lại thiết bị và ý tưởng.

*Cụ thể yêu cầu thiết bị như sau:
    _Loại thức ăn công nghiệp hạt khô, khoảng 1-2li/viên
    _Thiết bị treo, gắn, gác... lên bên trên hồ kính, thả thức ăn xuống hồ
    _Cứ sau mỗi 6 tiếng thả thức ăn xuống 1 lần (ngày 4 lần) liên tục trong khoảng 1 tuần, mỗi lần thả ra 1 lượng thức ăn khoảng 1 muỗng cafe
    _Kích thước nhỏ gọn, khoảng 40cmx20cmx20cm (dxrxc), trọng lượng ~1kg, bao gồm luôn hộp chứa thức ăn
    _Sử dụng điện, có thể hoạt động lại bình thường sau khi mất điện
    _Có thể sản xuất ra thiết bị với số lượng lớn
    _Rẻ bền thẩm mỹ, phụ kiện dể thay thế sửa chữa

ae có thể giúp em hiện thực hóa ý tưởng hoặc nêu ra tên các thiết bị có liên quan để em tiện ngâm cứu
    Do đây không phải là chuyên môn của em nên mong ae nhiệt tình giúp đỡ,

Thank ae,

Hoặc ae cũng có thể cho mình biết tên gọi của 1 vài loại thiết bị có thể giúp mình trong dự án này cũng được,
    Mình cảm ơn trước,

Comment

Cái này hàng tàu bán đầy rồi mà, sản xuất làm sao cạnh tranh được về giá ?
      Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

Mình định làm để dùng chứ không phải bán bạn ơi,

Mấy cái máy đó mình nghe nói là dễ hư và mắc lắm. Mấy cái đó chỉ để nuôi giải trí 1-2 hồ thôi, mình dùng cho trại cả chục hồ thì tiền đâu mà mua nổi, với lại lượng thức ăn của nó cho ăn ít quá, lại còn dùng bằng pin nữa nên không phù hợp với mục đích của mình.

Mình đang muốn xây dựng 1 trại cá tự động (càng nhiều càng tốt), nên cần 1 cái máy (hoặc 1 hệ thống) có thể cho cá ăn liên tục trong ít nhất là 1 tuần, sử dụng điện.

Bạn nào có thể chế tạo ra giúp mình mình sẽ mua lại cả máy và ý tưởng bằng tiền mặt, hoặc có thể giúp mình ngâm cứu chế tạo mình xin cảm ơn.

Thank

Comment

Nguyên văn bởi bqviet Xem bài viết
          Cái này hàng tàu bán đầy rồi mà, sản xuất làm sao cạnh tranh được về giá ?
          Nguyên văn bởi pvhungbath Xem bài viết
          Mình định làm để dùng chứ không phải bán bạn ơi,

Mấy cái máy đó mình nghe nói là dễ hư và mắc lắm. Mấy cái đó chỉ để nuôi giải trí 1-2 hồ thôi, mình dùng cho trại cả chục hồ thì tiền đâu mà mua nổi, với lại lượng thức ăn của nó cho ăn ít quá, lại còn dùng bằng pin nữa nên không phù hợp với mục đích của mình.

Mình đang muốn xây dựng 1 trại cá tự động (càng nhiều càng tốt), nên cần 1 cái máy (hoặc 1 hệ thống) có thể cho cá ăn liên tục trong ít nhất là 1 tuần, sử dụng điện.

Bạn nào có thể chế tạo ra giúp mình mình sẽ mua lại cả máy và ý tưởng bằng tiền mặt, hoặc có thể giúp mình ngâm cứu chế tạo mình xin cảm ơn.

Thank
          nếu Tàu mà mắc thì VN làm còn mắc hơn đó, nhưng có thể sẽ bền hơn hàng Tàu

Comment

Theo mình mấy cái máy đó mắc là do thiết kế đẹp, thời trang, nhỏ gọn...mấy cái này em không cần nên hy vọng sẽ rẻ hơn
            Có ae nào biết cái nguyên lý hoạt động của nó hoặc có ý tưởng tương tự giải thích dùm em với, do không thuộc chuyên môn em nên đọc không hiểu gì hết

Comment

Cái này đầy thành viên ở diễn đàn làm được dễ dàng, vấn đề là mức giá & tính năng & số lượng. Tính năng thì có chênh nhau không nhiều, nhưng giá thành phụ thuộc rất nhiều vào số lượng sản xuất, bởi vì chi phí R&D phân bổ trên đó. Nếu bạn muốn mua riêng thiết kế với giá cao (thiết bị lúc đó chỉ là tham khảo), hoặc mua nhiều thiết bị (cỡ 20 bộ trở lên) chắc chắn có thành viên quan tâm, ví dụ thành viên ssgabeo trên kia, hoặc vài Mod ở diễn đàn này.
              Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

cái này mình cũng từng làm một cái, vì mình là sinh viên nên tết về quê mà mình lại rất thích nuôi cá, nên chiếc máy ra đời. đó là phiên bản đầu tiên nên còn nhiều thiếu sót bạn xem thử được không máy cho cá ăn tự động (20/10/2013) - YouTube

Comment

thiết bị cho cá ăn tự động

Mình có 1 loại thiết bị cho ăn tự động
                  Giá thành làm ra khoảng 20 ngàn đồng 1 cái, hoạt động giống cối giả gạo bằng sức nước của Tây Nguyên, không rất ít năng lượng, số lần và lượng cho ăn 1 ngày là tùy chỉnh, độ bền rất cao (trên 5 năm), dễ dàng thay thế lắp ráp.
                  pvhungbath có thể mua sản phẩm của mình với giá bao nhiêu ?

Comment

Mình nói thêm là 1 cái có thể cho ăn 2 hồ cùng một lúc
                    Số điện thoại của mình 0976 929 737 email: nguyentronghieu876356@gmail.com

Comment

Về tác giả

Collapse

pvhungbath Tìm hiểu thêm về pvhungbath

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                    X