Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cần giúp đở về biến tần ATV312

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cần giúp đở về biến tần ATV312

Chào các bạn!
    mình vừa đi lắp đặt con biến tần ATV312, nhưng có một số vấn đề Mình không hiểu mong các bác giúp đỡ.
    - khi cài đặt thông số động cơ, tốc độ vòng quay của động cơ 904v/p. Nhưng khi biến tần chạy 34Hz thì thấy biến tần hiển thị số vòng quay là 1031v/p. Tại sao lại như vậy?
    - Dò thông số động cơ ở chế độ Auto Tuning thì dò được những thông số gì khi mà những thông số cỏ bản của động co Mình đã cài đặt và bắt buộc phải cài đặt.
    biến tần Mình điều khiển ananlog 0-10V, tần số giới hạn 0-48.5Hz, động cơ + Biến tần 2k2.
    Xin cám ơn.

Cần giúp đở về biến tần ATV312

Dear bạn.
    Gửi bạn file này nhé, bạn đọc qua xem thử nhé.
    Attached Files
    ThAnKs EvErYoNe!

Comment

Bạn ko cần phải nhập tốc độ vòng quay,biến tần sẽ tự xét .thông số trên động cơ của vn hơi bị thiếu chính xác

Comment

mình đang làm đồ án môn học mạch thu fm mà tài liệu ít quá
        có ai cho mình mạch thu fm và nêu nguyên lý hoạt động được không?
        mình thank nhiều lắm

Comment

Nguyên văn bởi bakha Xem bài viết
          Bạn ko cần phải nhập tốc độ vòng quay,biến tần sẽ tự xét .thông số trên động cơ của vn hơi bị thiếu chính xác
          Vụ này hay nhỉ mới nghe lần đầu luôn. Biến tần nào mà auto turning hay nhỉ

Comment

re>
            Bạn nói chính xác rồi đó.
            Nhưng có nhiều biến tần chạy auto turning nó không tự động dò tìm được hết các prameter motor.
            (biến tần nó chưa thông minh lắm hehe)
            Nên nhiều tham số vấn phải nhập bằng tay.
            hehe

Comment

đúng rồi đó, bình thường ở mặc định biến tần hiểu là động cơ của bạn có 2 đôi cặp cực.vì thế với các loại động cơ khác bạn phải đặt lại thông số của động cơ,auto tuning là chỉ xác định điện trở và dòng điện từ hóa mà thôi.

Comment

theo tơ học lỏm được của mấy anh REE làm BMS thì tớ thấy. trước tiên mình phải căn cứ vào các thông số của động cơ mà cài đặt cho biến tần. chủ yếu thì mình dùng điện áp DC để điều khiển động cơ qua biến tần hay là dầu ra có f biến thiên theo đ áp điều khiển. như vậy bác phải xem tần số hoạt động của động cơ max là bao nhiêu từ đó bác sẽ set giá trị tần số ra cao nhất của biến tần bằng với f max của động cơ. giả sử đ cơ của em f max là 75hz như vậy lúc bác cho đ áp điều khiển =5v(dải 0-10) thì tốc độ quay chỉ bằng 1 nửa so với định mức

Comment

Bạn phạm nói cũng đúng.do bạn điều khiển bằng Analog 0-10V hay 4-20mA nên khi ban cài đặt dải tốc độ cho dải đầu ra tần số của biến tần nó sẽ làm thay đổi tốc độ động cơ,ngoài các thông số đó thì còn cả F max,F max analog nữa.nói chung là bạn nên đọc lại catalog
                  Mr Thai
                  Mobile phone: 0982 153 987
                  Phân Phối Biến Tần LS.

Comment

mình muốn sử dụng chức năng PID của biến tần ATV 312 thì phải làm như thế nào vậy các bác. Thanks!

Comment

Biến tần bây giờ hầu hết có 2 chức năng đó là tự động dò thông số của motor hoặc nhập các thông số trên namelate của motor vào, Vấn đề này mình nghĩ có khi namelate trên motor chắc gì đã đúng, biến tần danfoss có chức năng tự động dò thông số đó bạn.

Comment

Nguyên văn bởi dancongnghe Xem bài viết
                        mình muốn sử dụng chức năng PID của biến tần ATV 312 thì phải làm như thế nào vậy các bác. Thanks!
                        có thuốc cho bạn ngay có gì thảo luận thêm thì gửi qua mail vmlinh.auto@gmail.com bạn nhé
                        Attached Files

Comment

Mình hỏi 1 câu ngơ ngơ về biến tần, các bạn chỉ giúp mình nhé.

Giả sử tốc độ định mức động cơ là 1500v/ph ứng với 50Hz. Vậy có nghĩa là ứng với mỗi Hz thì tốc độ vòng quay của nó luôn là cố định đúng không, cho dù mình giới hạn tốc độ lớn nhất của nó khi hoạt động(nhỏ hơn 1500v/ph)

Ex. Giả sử tần số là 20Hz=> tốc độ lúc 20Hz sẽ luôn luôn là 600v/ph cho dù mình setup giới hạn tốc độ của động cơ khi hoạt động còn 1000v/ph(động cơ 1500v/ph) hay là nó sẽ tự điều chỉnh lại 50Hz ứng với 1000v/ph.

Mình xin cảm ơn!

Comment

Về tác giả

Collapse

trphat Tìm hiểu thêm về trphat

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                          X