Thông báo

Collapse
No announcement yet.

e cần bác bác giúp reset con IC mc908jk3emcdwe.

Collapse
X
  • Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• e cần bác bác giúp reset con IC mc908jk3emcdwe.

kính mong các bác giúp em, vì e không phải dân điện tử. e muốn reset con này, vì nó nhớ 3 lần lỗi là mạch không chạy
    nó là con này
    http://au.element14.com/nxp/mc908jk3...-FINDCHIPS-SEP
    bác nào biết chỉ cho e với nhé, e cám ơn và hậu tạ đầy đủ.

Chưa hiểu bạn muốn reset nghĩa là gì ...
    Muốn tắt nó đi và chạy lại từ đầu ? Cắt nguồn cấp cho nó và bật lại có thể làm được, nhưng cũng không chắc vì MCU lưu trạng thái được.
    Còn muốn thay đổi chương trình chạy theo ý mình (không đếm lỗi nữa) thì vô phương.
    Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

báo cáo bác, con này nó có chíp nhớ, 3 lần sai nó khóa lại, giờ e muốn reset nó đi để không nhớ nữa bác ah.

Comment

Nguyên văn bởi maiantiem2 Xem bài viết
        báo cáo bác, con này nó có chíp nhớ, 3 lần sai nó khóa lại, giờ e muốn reset nó đi để không nhớ nữa bác ah.
        Xóa lỗi tùy theo code đã viết vào chíp có cái chỉ cần tắt đi bật lại gọi là reset có cái thì phải vào chương trình để xóa . Xem thì chíp có chân RST đó dò xem nó có nối - nối + gì qua trans không nếu có là nó có sẵn mạch reset khi tắt mở nguồn rồi vô phương , nếu không nối thì đo xem chân đó nó có volt - hay + khi mở nguồn biết rồi thì tắt nguồn hàn 1 cái dây 1 đầu vào mass hay + ngược với lúc đo ví dụ đo + thì hàn vào mass xong mở nguồn chích cái đầu dây còn lại vào chân RST rồi nhấc ra làm vài lần không xóa được lỗi thì cũng bó tay hết cách trừ khi tìm được tài liệu của nhà sản xuất hướng dẫn cách vào chương trình để xóa lỗi .

Comment

e hiểu rồi, để tối về e thử. e cám ơn bác tuyen nhan.bác cho e xin số điện thoại của bác có j e hỏi thêm một chút

Comment

Nguyên văn bởi maiantiem2 Xem bài viết
            e hiểu rồi, để tối về e thử. e cám ơn bác tuyen nhan.bác cho e xin số điện thoại của bác có j e hỏi thêm một chút
            Có gì thì hỏi luôn trên này mình biết sẽ trả lời còn không thì để cho các anh em khác , muốn rõ ràng bạn cho đủ thông tin như máy gì hiển thị lỗi gì v/v .

Comment

Về tác giả

Collapse

maiantiem2 Tìm hiểu thêm về maiantiem2

Bài viết mới nhất

Collapse

• bxp_88
              Trả lời cho Cách chọn aptomat cho điện 220v
              bxp_88
              Xin cảm ơn tất cả mọi người về những góp ý chia sẽ để chọn ra aptomat hợp lý.

Như zậy thì mình sẽ chọn loại aptomat có dòng khoảng 100-150A cho 500 bóng compact 24W.

Chúc dientuvietnam ngày càng phát triển và bổ ích.
              hôm nay, 14:39
            • Thangbpvn
              Xin giúp IC TDA 8920 CTH
              Thangbpvn
              Xin chào cả nhà trên dd dtvn, chúc cả nhà sức khỏe và thành công trong công việc.
              Hôm nay trở lại với dd em có chút rắc rối đang muốn các pro chỉ giáo ạ.
              Em có 1 cái loa kẹo kéo ấy mà chắc nghe dữ quá nay nó hư rồi.
              Em kiểm...
              Hôm qua, 00:10
            • Thangbpvn
              Trả lời cho Xin giúp IC TDA 8920 CTH
              Thangbpvn
              Cảm ơn bác thetung nhé.
              Đúng bác ạ loa của em tại 2 đầu ra của 2 kênh nó vào loa luôn ạ thông qua board nhỏ gồm trở, tụ, cuộn dây để lọc thôi,board này em kiểm tra vẫn ổn ạ.
              Bộ loa gồm 01 tress, 01 mid và 01 củ loa ạ, tất cả...
              hôm nay, 14:24
            • Thangbpvn
              Trả lời cho Xin giúp IC TDA 8920 CTH
              Thangbpvn
              Em ngắt loa ra rồi mà tháo tản nhiệt ra cho dễ kiểm tra ấy bác à. Mà mở nguồn lên là bị nóng luôn à. Chưa kịp kết nối âm thanh luôn ấy ạ. Lúc trước hiện tượng nó là mở nguồn lên là loa nó cứ kêu giật giật y như mình mở volum max...
              hôm nay, 14:16
            • tuyennhan
              Trả lời cho Tổng quan về tụ điện
              tuyennhan
              Bongxu xem clip hướng dẫn làm kích điện hay gì đó có cái hình như trên thôi nên không có trị số tụ , hình ghi 15 kv = 3 thêm vài con loăng qoăng chắc là 3 con nối tiếp .
              hôm nay, 14:14
            • camxuc831
              Điều chỉnh khoảng cách truyền dữ liệu (2.4ghz)
              camxuc831
              Em đang dùng AVR giao tiếp truyền dữ liệu với 2 module NRF24L01 ( hoặc CC2500) theo chế độ Master/salve. Theo datasheet (loại thường) thì 2 module này có thể thua/nhận dữ liệu tối đa 500m không gian mở, nhưng vấn đề của em ở đây là con master sẽ...
              hôm nay, 08:47
            • camxuc831
              Trả lời cho Điều chỉnh khoảng cách truyền dữ liệu (2.4ghz)
              camxuc831
              Cám ơn anh QueDuong, NRF24L01 có thể truyền ở 3 tốc độ 250Kbps, 1Mbps và 2Mbps. Nếu e truyền ở tốc độ 2Mbps thì khoảng cách sẽ giảm phải không anh?
              hôm nay, 14:07
            • trinhhadem
              mua một bo tín hiệu tivi toshiba 32PB200V
              trinhhadem
              như tiêu đề mình đang cần bo này ae nào có xin chia lại với ạ
              0906936460
              hôm nay, 09:46
            • trinhhadem
              Trả lời cho mua một bo tín hiệu tivi toshiba 32PB200V
              trinhhadem
              ok thanks bạn nhiều...
              hôm nay, 13:31
            • queduong
              Trả lời cho Điều chỉnh khoảng cách truyền dữ liệu (2.4ghz)
              queduong
              Giảm công suất phát hoặc tăng tốc độ phát mở rộng băng thông thì khoảng cách sẽ giảm xuống thôi.
              Vấn đề nó đã truyền được 500m đâu mà phải lo
              hôm nay, 13:17
            Đang tải...
            X