Thông báo

Collapse
No announcement yet.

xin giúp đở về plc delta

Collapse
X
  • Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• xin giúp đở về plc delta

Mình đều mua hang mới hết. Sao kết nối từ plc với pc thông qua rs232 hoài mà ko đc...pc nhận cáp chuyển đối usb sang com ok..xin các a em diên đàn giúp đở...xin chân thành cám ơn ..xin các bac để lại số đt

bạn đã cài đặt wplsoft chưa

Comment

Mình cài rồi bạn ơi phiên bản mới nhất luôn..cấp nguồn đèn nguồn plc sáng chứng tỏ phần cứng plc ok..khi phần mềm dò tìm thì đèn com1 có nháy. Plc của mình là dvp 32es2. Bạn cho mình xin sơ đồ kết nối phần cứng với mình tự học nên vẩn chưa biết các chân đấu nối như thế nào..rất cám ơn bạn. Ban ..bạn cho mình xin số đt để tiện liên lạc...một lần nửa rất cám ơn ban

Comment

Bạn mở chương trình lên, chọn connect với PLC. mục connection setting chọn auto để máy nó tự dò tốc độ baud rate, 7 or 8 bit.....
        - Bảo trì, sửa chữa máy công nghiệp
        - Thiết kế, chế tạo board mạch điện tử
        - Mua bán, sửa chữa thiết bị test: Oscilloscope; Spectrum Analyzer...
        - Dt: 0985205886 -

Comment

Rất cám ơn bạn voi...minh làm theo các bước của bạn voi chỉ rồi mà ko đc...có cái này muốn hỏi them bạn vôi....
          Plc của mình là 32es2 ngoài các cỏng x. Y còn có thêm các cỏng như...D+..D-..S/S..pv0..pv1...các châ

Comment

bạn úp cái sờ đồ mà bạn đã kết nối phần cứng lên đây ae xem thử sai sót chỗ nào

Comment

Ko biết mấy chân đó đấu vào đâu vậy bạn ...xin bạn voi giúp đở

Comment

Mình chưa biết kết nối gì hết bạn ơi..chỉ mua bộ plc delta về kèm theo cáp nối ..trên plc có nhiều chân ..theo lời hướng dẩn của mấy a em thì cứ đấu nguồn 220v vào chân L /N đc ghi trên plc còn lại các chan khác vd như. S/S..pv1.... thì khoan quan tâm đến nó..vấn đề đầu tiên cần làm là....phải kết

Comment

Rất mong các a em giúp đơ...tự học nên ko biết gì hêt...chỉ biết là đả bỏ ra hơn 7 chai ma chua thấy đc gì hết...tính luôn pc ..plc...cáp nối.... buồn quá bạn voi ơi

Comment

muốn học cái gì cũng phải học từ từ.
                    - đầu tiên là đọc giáo trình tiếng việt về lập trình PLC , để biết tổng quan thế nào là PLC, ngõ vào, ngõ ra, cách viết chương trình. PLC nào nếu dùng ladder viết thì đều tương tự như nhau cả
                    - Đọc thêm tài liệu , nhất là đọc tài liệu của hãng , nó viết bằng tiếng Anh , tuy khó đọc nhưng rất chi tiết cụ thể.
                    Phải đọc nhiều, dùng google tìm nhiều vào. làm gì cũng phải có thời gian, mới học được vài bữa mà đụng chuyện gì cũng Spam ỏm tỏi lên như thế là không tốt bạn ạ.
                    - Bảo trì, sửa chữa máy công nghiệp
                    - Thiết kế, chế tạo board mạch điện tử
                    - Mua bán, sửa chữa thiết bị test: Oscilloscope; Spectrum Analyzer...
                    - Dt: 0985205886 -

Comment

Rất cám ơn bạn voi ...mình tự học nên cái gì củng ko biết nên hay hỏi lung tung ..xin a em thong cảm...hôm nay sửa đc lổi lúc trước rồi bác voi ơi...giơì chuyển qua lổi khác..This port is connected with a modem and it is not currently in a connected status lổi này đối với plc delta thi phải làm sao..xin các bác giúp dùm...xin chân thành cám ơn

Comment

Về tác giả

Collapse

ghitaso Tìm hiểu thêm về ghitaso

Bài viết mới nhất

Collapse

• tieungu
                        cách thức làm việc của 1 máy in?
                        tieungu
                        chào mọi người,
                        mình thấy bên kênh sáng tạo có hướng dẫn làm máy vẽ bút bi khá đơn giản, đổ file hex xuống board aduino là chạy được. Nên có ý định thử làm 1 chiếc máy in đơn giản xem sao. đầu in mình có sẵn. điều mình chưa...
                        21-06-2017, 12:04
                      • vi van pham
                        Trả lời cho cách thức làm việc của 1 máy in?
                        vi van pham
                        Để làm việc theo yêu cầu của em trước hết phải có 1 phần mềm chuyên dụng điều khiển MCU trên máy tính. Em muốn in hình gì đó thì phải vẽ nó ra trên phần mềm chuyên dụng khác, sau đó xuất ra file G- code. Dựa vào file G- code, phần mềm...
                        hôm nay, 18:56
                      • thikhokdien
                        Trả lời cho sửa bếp từ ,sửa nồi từ , bếp từ bệnh thường gặp , tổng hợp bếp từ
                        thikhokdien
                        Sau khi thay con IGBT mới thì bếp hoạt động bình thường trở lại rồi cả nhà. Cám ơn mọi người đã giúp đỡ!...
                        hôm nay, 16:17
                      • thikhokdien
                        Trả lời cho Bếp từ cắm nguồn CB nhảy
                        thikhokdien
                        Mình đã kiểm tra thì con IBGT bị thông mạch cả 3 chân, sau khi thay con mới thì bếp đã hoạt động bình thường trở lại.
                        hôm nay, 16:10
                      • hoahauvn2
                        hoahauvn2
                        Thôi dừng là vừa chả ai góp ý nổi cho bạn đâu, tưởng bạn đặt đặt tên nick cho vui nào ngờ ... thật luôn. Có biết một chữ cái dung lượng bao nhiêu ko? một bức hình dung lượng bao nhiêu? Tại sao một văn bản word cả chục trang có vài mb,...
                        hôm nay, 15:28
                      • tieungu
                        tieungu
                        thật cười ra nước mắt với góp ý của bạn. vâng 1000 cơ đấy? 26 chữ cái coi như ok đi, thế còn hình vẽ, ảnh chụp thì lấy gì làm căn cứ, và bản mã sẽ phải như thế nào hả bạn. anyway, thanks, bros....
                        hôm nay, 14:56
                      • nglong24
                        Trả lời cho KẾT NỐI MODBUS-RTU VỚI PC QUA CÔNG ETHERNET
                        nglong24
                        Mua thêm bộ chuyển đổi Modbus RS485 sang TCP/IP là ok. nếu đơn giản thì chỉ cần dùng Rs485 sang USB. trên máy tính dùng OPC Server là cũng được
                        hôm nay, 14:27
                      • nglong24
                        Trả lời cho Trợ giúp: Không mở đ­ược Runtime trong WinCC 6.0 (kể cả 7.0)
                        nglong24
                        Thử Convert bằng tool migration trong winn tool xem...
                        hôm nay, 14:22
                      • hoahauvn2
                        hoahauvn2
                        Mình hiểu rồi, Cái này là nguyên sơ của căn bản thôi nên không ai nhắc lại. Các file như excel, cad v.v... sẽ được máy tính mã hóa thành dạng dữ liệu nhị phân thường là 8bit vd (01110001 01100010 01010111 01001101 là mã nhận biết để in chữ A...
                        hôm nay, 13:01
                      • duong_act
                        Trả lời cho [HD] Tìm mua connector plug.
                        duong_act
                        Cảm ơn bác. Loại này em đang dùng và muốn đổi sang loại khác.
                        Hiện tại thì đã tìm thấy đúng loại nhưng giá digikey chát quá.
                        600K cho 1 cặp @@.

Mã 1844375, 1952429 của Phoenix Contact.
                        Bác nào có giá mềm hơn báo em nhé...
                        hôm nay, 13:00
                      Đang tải...
                      X