Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Pic 16F887 có nạp Firrmware từ xa được không?

Collapse
X
  • Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Pic 16F887 có nạp Firrmware từ xa được không?

Chào mọi người.
    Em đang làm về giao tiếp giữa Pic16F887 và SIM900.
    Mọi người cho em hỏi là mình có thể nâng cấp Firmware cho Pic16F887 từ xa qua GPRS được không ạ.
    Nếu được thì mình phải những bước gì ạ.
    Em cảm ơn mọi người.

Happy New Year 2016!

Bạn tìm hiểu bootloader và flash witre thử xem nhé.

Comment

Về tác giả

Collapse

mr.sugar_91 Tìm hiểu thêm về mr.sugar_91

Bài viết mới nhất

Collapse

• Quocthaibmt
      Trả lời cho [Hỏi] các Bác có ai còn dùng Đồng hồ kim (analog)
      Quocthaibmt
      đồng hồ số thì có nhiều ưu điểm , hiển thì kết quả rõ ràng , độ chính xác cao , đo được nhiều thông số ngành điện và điện tử , linh kiện như tụ , tần số (có hạn chế ) đo điện cảm L , đo nhiệt độ , đo được vài trăm Mega...
      hôm nay, 18:00
    • hoangtruongh
      Trả lời cho DIY máy que hàn xoay chiều thành 1 chiều
      hoangtruongh
      xin phép em đào mộ.nhưng muốn hỏi chủ thớt này có thành công không mà không thấy hồi âm nữa nhỉ.em cũng đang có ý định giống chủ thớt.em đã tự quấn 1 cái máy hàn từ fe của lioa 3kva ap ra 50v hàn ok nhưng thấy không ngọt lắm nên muốn...
      hôm nay, 18:00
    • ongjachongay
      Biến dinamo phát điện 12v thành máy cắt sắt
      ongjachongay
      Các anh chị em trên diễn đàn cho em hỏi ngu được không. Em có dư một cái dinamo phát điện xe tải, em muốn chế thành máy cắt sắt được không vậy. Quấn lại dùng điện 220v được không? Em xin cảm ơn!
      26-03-2017, 22:36
    • vi van pham
      Trả lời cho Biến dinamo phát điện 12v thành máy cắt sắt
      vi van pham
      Dynamo mèo mướp nói cách đây 40-50 năm người ta gọi là dynamo trái bí và không thể cấp nguồn 3 pha vào dynamo để quay dù để đuổi ruồi vì:
      1-Cặp cực startor và rotor từng pha không đồng bộ với nhau, cấp điện 3 pha vào dynamo, rotor không...
      hôm nay, 17:24
    • HTTTTH
      Trả lời cho [Hỏi] các Bác có ai còn dùng Đồng hồ kim (analog)
      HTTTTH
      Tôi vẫn còn 1 cái "mìn Claymo", cân vội cũng được gần 3kg, có thang đo điện áp 10kV DC.
      1 cái 4315 của Liên Xô, từ 1984 đến nay vẫn tốt, khung treo còn nguyên, chưa hỏng cái điện trở nào.
      1 cái HIOKI 3030, xài sướng thật....
      hôm nay, 17:24
    • Quocthaibmt
      Trả lời cho TV LCD- TV PLASMA- TV LED
      Quocthaibmt
      đó là một dạng sửa cho có tín hiệu từ bo t-com lên panel . ép cho nó lên , vì thế nó sẽ bị thiếu chi tiết hình ảnh , nhìn xa thì còn tạm được , chứ nhìn gần thì lem nhem lắm bác à , còn máy đã bị sọc , ngang hoặc dọc thì không cứu...
      hôm nay, 17:19
    • tuyennhan
      Trả lời cho TV LCD- TV PLASMA- TV LED
      tuyennhan
      Máy mình cũng bị thế này lại tốn tiền rồi ... à mình có lên youtube tìm cách sửaxem được cái clip sửa lcd sony hình đôi và bị mờ thấy hướng dẫn cách ly 8 chân trên cáp bẹ là xong sao kỳ vậy bác Thái chẳng lẽ máy tốt cách ly 8...
      hôm nay, 17:03
    • hoangtruongh
      Trả lời cho mạch điện tử điều khiển máy hàn
      hoangtruongh
      xin phép em đào mộ.nhưng muốn hỏi chủ thớt này có thành công không mà không thấy hồi âm nữa nhỉ.em cũng đang có ý định giống chủ thớt.em đã tự quấn 1 cái máy hàn từ fe của lioa 3kva ap ra 50v hàn ok nhưng thấy không ngọt lắm nên muốn...
      hôm nay, 16:01
    • mèomướp
      Trả lời cho Biến dinamo phát điện 12v thành máy cắt sắt
      mèomướp
      đúng rùi. thêm cái stato khác người của nó nữa. vụ này thì vấn đề của chủ thớt đã xong cái thứ ấy hông làm máy cắt sắt được. còn vấn đề nó có quay khi cấp điện 3 pha cho stato thì quan điểm của tớ là có và nó đủ để đuổi...
      hôm nay, 15:16
    • longnt2009
      Cần thông tin nơi bán cảm biến nhiệt AD592
      longnt2009
      Nhờ anh em hỗ trợ thông tin nơi có bán loại linh kiện cảm biến nhiệt AD592 các loại AN, BN và CN. Xin chân thành cám ơn.
      hôm nay, 14:35
    Đang tải...
    X