Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Lỗi khi nạp với Pickit3

Collapse
X
  • Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Lỗi khi nạp với Pickit3

Tôi sử dụng phần mềm MPLAB IDE v8.92 và khi nạp chip dsPic33FJ64GS608 với Pickit 3 thì báo lỗi Target Device not match.
    Có bạn nào biết sửa ra sao, chỉ tôi với

Nguyên văn bởi thanhtamag Xem bài viết
    Tôi sử dụng phần mềm MPLAB IDE v8.92 và khi nạp chip dsPic33FJ64GS608 với Pickit 3 thì báo lỗi Target Device not match.
    Có bạn nào biết sửa ra sao, chỉ tôi với

theo em đoán pic không đủ bộ nhớ hoặc không có chức năng mà fw yêu cầu.

Comment

Lỗi này thường gặp nhất khi dây nạp nối từ Pickit tới MCU dài. Tài liệu của Microchip khuyến cáo độ dài không nên quá 4 inch, hay 10 cm. Việc đầu tiên là kiểm tra lại dây nối xem có đúng từng sợi hay không, dây có dài qúa không.

Thứ đến là kiểm tra MCU đã được cấp nguồn lúc nạp chưa, từ bảng mạch hoặc bởi chính Pickit.

Cuối cùng, MPLAB IDE 8.92 là phần mềm rất rất cũ, đã không được phát triển tiếp từ hơn 3 năm nay rồi. Hiện tại phần mềm chính là MPLAB X, đi kèm trình biên dịch XC8/XC16/XC32. Đại loại cái mới là cái có chữ X đi kèm.
      Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

Như vậy rồi sao bạn

Comment

Về tác giả

Collapse

thanhtamag Tìm hiểu thêm về thanhtamag

Bài viết mới nhất

Collapse

• Quocthaibmt
          Trả lời cho [Hỏi] các Bác có ai còn dùng Đồng hồ kim (analog)
          Quocthaibmt
          đồng hồ số thì có nhiều ưu điểm , hiển thì kết quả rõ ràng , độ chính xác cao , đo được nhiều thông số ngành điện và điện tử , linh kiện như tụ , tần số (có hạn chế ) đo điện cảm L , đo nhiệt độ , đo được vài trăm Mega...
          hôm nay, 18:00
        • hoangtruongh
          Trả lời cho DIY máy que hàn xoay chiều thành 1 chiều
          hoangtruongh
          xin phép em đào mộ.nhưng muốn hỏi chủ thớt này có thành công không mà không thấy hồi âm nữa nhỉ.em cũng đang có ý định giống chủ thớt.em đã tự quấn 1 cái máy hàn từ fe của lioa 3kva ap ra 50v hàn ok nhưng thấy không ngọt lắm nên muốn...
          hôm nay, 18:00
        • ongjachongay
          Biến dinamo phát điện 12v thành máy cắt sắt
          ongjachongay
          Các anh chị em trên diễn đàn cho em hỏi ngu được không. Em có dư một cái dinamo phát điện xe tải, em muốn chế thành máy cắt sắt được không vậy. Quấn lại dùng điện 220v được không? Em xin cảm ơn!
          26-03-2017, 22:36
        • vi van pham
          Trả lời cho Biến dinamo phát điện 12v thành máy cắt sắt
          vi van pham
          Dynamo mèo mướp nói cách đây 40-50 năm người ta gọi là dynamo trái bí và không thể cấp nguồn 3 pha vào dynamo để quay dù để đuổi ruồi vì:
          1-Cặp cực startor và rotor từng pha không đồng bộ với nhau, cấp điện 3 pha vào dynamo, rotor không...
          hôm nay, 17:24
        • HTTTTH
          Trả lời cho [Hỏi] các Bác có ai còn dùng Đồng hồ kim (analog)
          HTTTTH
          Tôi vẫn còn 1 cái "mìn Claymo", cân vội cũng được gần 3kg, có thang đo điện áp 10kV DC.
          1 cái 4315 của Liên Xô, từ 1984 đến nay vẫn tốt, khung treo còn nguyên, chưa hỏng cái điện trở nào.
          1 cái HIOKI 3030, xài sướng thật....
          hôm nay, 17:24
        • Quocthaibmt
          Trả lời cho TV LCD- TV PLASMA- TV LED
          Quocthaibmt
          đó là một dạng sửa cho có tín hiệu từ bo t-com lên panel . ép cho nó lên , vì thế nó sẽ bị thiếu chi tiết hình ảnh , nhìn xa thì còn tạm được , chứ nhìn gần thì lem nhem lắm bác à , còn máy đã bị sọc , ngang hoặc dọc thì không cứu...
          hôm nay, 17:19
        • tuyennhan
          Trả lời cho TV LCD- TV PLASMA- TV LED
          tuyennhan
          Máy mình cũng bị thế này lại tốn tiền rồi ... à mình có lên youtube tìm cách sửaxem được cái clip sửa lcd sony hình đôi và bị mờ thấy hướng dẫn cách ly 8 chân trên cáp bẹ là xong sao kỳ vậy bác Thái chẳng lẽ máy tốt cách ly 8...
          hôm nay, 17:03
        • hoangtruongh
          Trả lời cho mạch điện tử điều khiển máy hàn
          hoangtruongh
          xin phép em đào mộ.nhưng muốn hỏi chủ thớt này có thành công không mà không thấy hồi âm nữa nhỉ.em cũng đang có ý định giống chủ thớt.em đã tự quấn 1 cái máy hàn từ fe của lioa 3kva ap ra 50v hàn ok nhưng thấy không ngọt lắm nên muốn...
          hôm nay, 16:01
        • mèomướp
          Trả lời cho Biến dinamo phát điện 12v thành máy cắt sắt
          mèomướp
          đúng rùi. thêm cái stato khác người của nó nữa. vụ này thì vấn đề của chủ thớt đã xong cái thứ ấy hông làm máy cắt sắt được. còn vấn đề nó có quay khi cấp điện 3 pha cho stato thì quan điểm của tớ là có và nó đủ để đuổi...
          hôm nay, 15:16
        • longnt2009
          Cần thông tin nơi bán cảm biến nhiệt AD592
          longnt2009
          Nhờ anh em hỗ trợ thông tin nơi có bán loại linh kiện cảm biến nhiệt AD592 các loại AN, BN và CN. Xin chân thành cám ơn.
          hôm nay, 14:35
        Đang tải...
        X