Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Lỗi khi nạp với Pickit3

Collapse
X
  • Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Lỗi khi nạp với Pickit3

Tôi sử dụng phần mềm MPLAB IDE v8.92 và khi nạp chip dsPic33FJ64GS608 với Pickit 3 thì báo lỗi Target Device not match.
    Có bạn nào biết sửa ra sao, chỉ tôi với

Nguyên văn bởi thanhtamag Xem bài viết
    Tôi sử dụng phần mềm MPLAB IDE v8.92 và khi nạp chip dsPic33FJ64GS608 với Pickit 3 thì báo lỗi Target Device not match.
    Có bạn nào biết sửa ra sao, chỉ tôi với

theo em đoán pic không đủ bộ nhớ hoặc không có chức năng mà fw yêu cầu.

Comment

Lỗi này thường gặp nhất khi dây nạp nối từ Pickit tới MCU dài. Tài liệu của Microchip khuyến cáo độ dài không nên quá 4 inch, hay 10 cm. Việc đầu tiên là kiểm tra lại dây nối xem có đúng từng sợi hay không, dây có dài qúa không.

Thứ đến là kiểm tra MCU đã được cấp nguồn lúc nạp chưa, từ bảng mạch hoặc bởi chính Pickit.

Cuối cùng, MPLAB IDE 8.92 là phần mềm rất rất cũ, đã không được phát triển tiếp từ hơn 3 năm nay rồi. Hiện tại phần mềm chính là MPLAB X, đi kèm trình biên dịch XC8/XC16/XC32. Đại loại cái mới là cái có chữ X đi kèm.
      Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

Như vậy rồi sao bạn

Comment

Về tác giả

Collapse

thanhtamag Tìm hiểu thêm về thanhtamag

Bài viết mới nhất

Collapse

• pplayer
          Xin hỏi về đấu nối âm thanh cơ bản
          pplayer
          Chào cả nhà, em xin được hỏi về đấu nối nguồn âm ạ. Số là trên xe em cái đầu DVD nó kết nối với amply xe thông qua 3 dây AUX bình thường. Bây giờ em độ thêm đầu Android cũng có đường tiếng ra 3 dây. Em đấu thẳng 3 dây đó và 3 dây...
          11-02-2018, 11:16
        • pplayer
          Trả lời cho Xin hỏi về đấu nối âm thanh cơ bản
          pplayer
          Cách đấu ban đầu của em chỉ là nối dây của 2 nguồn phát thuần tuý chứ chưa có tụ ạ. Theo báo tuyennhan thì em sẽ gắn 4 cái tụ hoá 4.7uf và đường LR của cả 2 nguồn. Theo bác thì có cách khắc phục khác không ạ?...
          Hôm qua, 23:52
        • khongtu19bk
          hỏi về chân reset VDK 89C51
          khongtu19bk
          Cho mình hỏi mạch mắc như này. chưa hề ấn nút reset mà chân 9 đã nhận điện áp dương rồi. Vậy là do làm sao hả mọi người.
          ...
          Hôm qua, 20:17
        • nguyenha7940
          nguyenha7940
          Với cách đấu ban đầu của chủ thớt nó cũng qua mấy cái tụ như tuyennhan nói nhưng nó lại bị bé tiếng đi và làm xấu tín hiệu đi như chủ thớt cảm nhận.
          Giờ có mua thêm tụ trở về đấu tụ chưa biết trị số, trở cũng chưa thì...
          Hôm qua, 18:44
        • pplayer
          pplayer
          Cảm ơn bác đã giải thích căn kẽ ạ. Em đang chờ ra Tết chạy ra Nhật Tảo mua tụ về thử ạ....
          Hôm qua, 17:33
        • tuyennhan
          tuyennhan
          Bạn chua rành về mạch khuếch đại rồi trong mạch này tụ hóa sẹ chặn dòng DC chỉ cho tín hiệu âm tần xoay chiều đi qua theo hướng từ cực + sang - không đi ngược lại nên cũng cách ly được từng đường tín hiệu ..TRong mạch mixer nhiều...
          Hôm qua, 11:48
        • bqviet
          Trả lời cho Hỏi tìm IC để hiển thị LED 7 đoạn đơn giản.
          bqviet
          Mỗi xe có một kiểu nên tìm IC coi bộ khó. Cách phù hợp nhất vẫn là làm bằng mạch linh kiện rời rạc thôi. Nếu dây nhợ lằng nhằng thì làm mạch in PCB để thu gọn lại.
          16-02-2018, 23:34
        • o2mobile
          Mua máy ép plastic cũ tại hà nội để lèm mạch in
          o2mobile
          Em chào các bác
          Tình hình là em là mạch bằng bàn ủi no bị cong mạch.em đang tìm chỗ bán cái xác máy ếp plastic cũ hoặc xác máy in về chế làm máy ép mạch in . em ở Hà Nội có bác nào biết chỗ bán xác máy in , máy ép plastic thì chỉ em...
          15-02-2018, 20:53
        • bqviet
          Trả lời cho Mua máy ép plastic cũ tại hà nội để lèm mạch in
          bqviet
          Máy mới tinh bán tại HN, SG giá chưa tới 8 trăm
          https://websosanh.vn/may-ep-plastic-...65/so-sanh.htm

Tội gì phải mua máy cũ cho khổ. Có thể chạy chục năm, cũng có thể chạy vài ngày rồi hỏng biết kêu ai ? Mua máy mới còn...
          16-02-2018, 23:31
        • pplayer
          pplayer
          Dạ cảm ơn bác nhiều. Trình em thì gần = 0 ạ. Bác có biết có thể mua cái chuyển mạch mềm ở đâu ko ạ?...
          16-02-2018, 00:32
        Đang tải...
        X