Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Sử sdung5 Ram trong VHDL

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Sử sdung5 Ram trong VHDL

Em đang có một đồ án xây dựng bộ mã hóa hufman bằng vhdl. Cho em hỏi là khi truyền một các byte vô em cần lưu trữ các byte này để về sau tính xác suất huffman.

Mình dùng cách nào để lưu trữ vậy mọi người : biến, tín hiệu, khai báo sử dụng ram và sử dụng thế nào . Em mù tịt

bạn làm vhdl lâu chưa, sao lại nhận đồ án mà lại mù tịt về vhdl thế. Thức ra mình cũng chỉ biết sơ sơ thôi, không giám múa rùi nhiều, nhưng muốn lưu tín hiệu thì có thể lưu vào ram, cách sử dụng ram thì bạn cần khai báo thư viện unisim, ak mà bạn làm mô phỏng hay là mạch thật, bạn dùng của hãng nào, altera thì mình không rõ lắm đâu

Comment

Ông thầy ko dạy gì về viết code cả, còn đề tài là bốc thăm @@. Chỉ là làm mô phỏng để lấy sơ đồ chân, testbench, timing thôi.

Comment

Nguyên văn bởi zerono9 Xem bài viết
        Ông thầy ko dạy gì về viết code cả, còn đề tài là bốc thăm @@. Chỉ là làm mô phỏng để lấy sơ đồ chân, testbench, timing thôi.
        cái này tự học cũng đc, phần lớn các ngôn ngữ lập trình mình đều tự học, không hiểu thì hỏi, đề tài của bạn thì bạn chỉ cần biết thuạt toán rồi biểu diễn bằng ngôn ngữ hdl là đc thôi

Comment

Về tác giả

Collapse

zerono9 Tìm hiểu thêm về zerono9

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
        X