Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cho mình hỏi về ARM

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cho mình hỏi về ARM

mình đang bắt đầu học ARM
    ae nào có kinh nghiệm gì, hay tài liệu hay cho mình xin với
    cho mình hỏi là nếu làm trên Linux thì dùng phần mềm gì và nếu dùng trên Windows thì dùng phần mềm gì để lập trình, thế mạnh và khác nhau khi làm việc trên 2 HĐH này
    mình cảm ơn nhiều.

mình toàn dùng keil c trên window bác download bản keil 4 for ARM về là nó hỗ trợ hầu hết các dòng chip ARM. mình dùng thấy cũng được nhưng ghét cái là nó không hỗ trợ việc khởi tạo phần cứng giống như trên codevisionAVR.
    Never forget who you are!

Comment

Cách lập trình với arm hướng vi điều khiển khác với các dòng vi điều khiển 8 bít truyền thống (8051,avr,pic). Mình cũng mới tìm hiểu về dòng cortex M3 của ST stm32 với công cụ lập trình Keil4 for arm. Bộ thư viện của ST hỗ trợ rất đầy đủ cho các khối chức năng. Việc sử dùng từng hàm khởi tạo phần cứng mà không dùng công cụ wizard tự sinh code sẽ giúp ta quản lý chặt chẽ chương trình hơn, cũng thể coi đó làm một thế mạnh . Mình thấy với những bạn đã từng sử dụng các trình biên dịch như AVRStudio, hay keilc for 8051, hay mplab thì phần mềm này rất thân thiện, dễ sử dụng.

Giải pháp điện tử của bạn

Comment

Keil4 for arm dùng trên window.ok nhưng còn trên linux thì dùng cái nào?
        ah.2 cậu có tài liệu gì cho mình xin với.
        thanks all.

Comment

Gửi bạn cái này
          Free Cloud Storage - MediaFire
          Free Cloud Storage - MediaFire

Giải pháp điện tử của bạn

Comment

thanks bạn nhá...

Comment

e cũng mới phải nghiên cứu cái này,cụ thể là kit mini2440. E vẫn chưa biết ban đầu phải cài đặt cái gì nếu dùng linux hoặc window ( phần mềm lập trình,phần mềm nạp code xuống board...)mù mờ quá,google vài ngày mà chưa làm được,mong các cao thủ chỉ giáo cho e và chủ thớt bước đi ban đầu.

Comment

Nếu là mini2440 thì trong cái link này có vẻ hữu ích đây: All Forums - FriendlyARM

Comment

Nguyên văn bởi nhquangdt3k5 Xem bài viết
                  mình toàn dùng keil c trên window bác download bản keil 4 for ARM về là nó hỗ trợ hầu hết các dòng chip ARM. mình dùng thấy cũng được nhưng ghét cái là nó không hỗ trợ việc khởi tạo phần cứng giống như trên codevisionAVR.
                  Bạn ghét cái này thì làm sao làm việc được với ARM.
                  Keilc còn có thư viện chứ sang làm bằng IAR compiler thì bạn ko có một cái gì.

Chủ thớt nên bắt đầu từ ARM Architecture Reference Manual. Đọc để hiểu xem ARM nó là cái gì.
                  Sau đó mua học viết startup code cho arm. Để xem làm sao nó chạy được đến hàm Main.
                  Xong cái này rồi thì tính tiếp.

Comment

Về tác giả

Collapse

tan0710 Tìm hiểu thêm về tan0710

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                  X