Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Trình biên dich vi điều khiển

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Trình biên dich vi điều khiển

Em vừa bắt đầu nghiên cứu về vdk 16Fxxx và tài dược phần mềm MPLAB IDE v8.02 về mò thử và viết được chương trình có định dạng 'asm' nhưng làm sao để chuyển nó sang 'hex' mới bp3 vào vdk được chứ? có anh chi 5 nào biết phan mềm biên nào hay dể sử dụng chỉ em với!

Nguyên văn bởi qloi Xem bài viết
    Em vừa bắt đầu nghiên cứu về vdk 16Fxxx và tài dược phần mềm MPLAB IDE v8.02 về mò thử và viết được chương trình có định dạng 'asm' nhưng làm sao để chuyển nó sang 'hex' mới bp3 vào vdk được chứ? có anh chi 5 nào biết phan mềm biên nào hay dể sử dụng chỉ em với!
    Bác sẽ biên dịch ra file hex được nhờ phần mềm này.

Ban đầu hãy nghiên cứu thêm proteus, đây là phần mềm mô phỏng rất mạnh cho các dòng vi xử lý như PIC, AVR... Nhờ công cụ này có thể mô phỏng trực quan mà chưa cần làm mạch.
    Email: - Mobil: tạm thời ngừng liên lạc 1 thời gian
    Giới thiệu website kiếm tiền trực tuyến & tăng thứ hạng website.

Comment

giúp e cách nào có thể dịch file .c trong mplab sang file hex với anh chị ơi

Comment

Nguyên văn bởi Fireflies Xem bài viết
        file .c phải dc add vào 1 project .Nhấn F10 để build

Comment

Mình đoán bạn mới học lập trình vi điều khiển nên mới hỏi như vậy. Sao bạn không chuyển sang CCS hay Mikro C để đi vào lập trình ứng dụng cho nhanh?

Comment

cảm ơn các anh.e giờ chả biết nên theo gì,e mới tập thôi,giáo trình thì ccs; clip thì htc.cao thủ thì bảo mikro c cho nhanh và kịp thời đại
            mà mikro thì ko có giáo trình nên khó quá.huhu
            có anh chị nào nhận e làm đệ tử ko ạ

Comment

cảm ơn các anh.e giờ chả biết nên theo gì,e mới tập thôi,giáo trình thì ccs; clip thì htc.cao thủ thì bảo mikro c cho nhanh và kịp thời đại
              Và bạn không nên học mấy cái đó vội vì bạn chưa qua cái gọi là cơ bản !
              Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Comment

C từ căn bản đến nâng cao của Phạm Văn Ất

Comment

Về tác giả

Collapse

qloi Tìm hiểu thêm về qloi

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X