Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Công cụ học tập và phát triển cho PIC - Hoàn toàn miện phí

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• vậy là mạch nạp GTP này không nạp được cho con 16F877/16f877A hả các bác?
    em mới làm quen với PIC mong các bác chỉ giáo

Comment

• ai co tai liệu về pic ko gui cho em voi e dang hoc ve pic e kan it Tai lieu pic
      thank moi nguoi nhieu
      may tai liêu do minh da doc het rui minh dang kan tai lieu noi ve cac câu lênh và các phim tat trong pic
      Last edited by vanquynh.cn; 29-02-2012, 20:19.

Comment

• Mạch GTP nạp được 16F877A, nhưng chỉ chạy được với XP thôi. Mạch GTP Plus khó kiếm mạch hơn.

Comment

• Nguyên văn bởi vanquynh.cn Xem bài viết
          ai co tai liệu về pic ko gui cho em voi e dang hoc ve pic e kan it Tai lieu pic
          đầy trên mạng ấy chú bươi kiếm bớt đi chứ.!!!!!!!!!! cái gì cũng chờ tới miệng hết à
          email:
          chỉ được liên lạc từ 19h00 - 21h30

Comment

• đang có í định dùng con 16f877 điều khiển động cơ trong robot dò đường bác nào từng làm cái này cho ý kiến với.

Comment

• Nguyên văn bởi kaka_hjtmjss Xem bài viết
              đang có í định dùng con 16f877 điều khiển động cơ trong robot dò đường bác nào từng làm cái này cho ý kiến với.
              sử dụng 2 PWM cho 2 bánh
              sử dụng 8 cảm biến đưa vào 1 port, tích cực mức thấp hay cao tùy bạn, vd tích cực mức cao cảm biến đưa về 00000000 xe dừng lại vì có thể là xe chưa vào len hoăc trật ( PWM duty 1 = PWM duty2 = 0) len, nhận 00011000 thì PWM duty 1 = PWM duty2 = 255 ( 2 bánh chạy nhanh nhất và bằng nhau)
              00110000 ( xe lệch phải) thì PWM duty 1 = 160 PWM duty2 = 255 cho bánh trái chạy chậm lại , 01100000 thì PWM duty 1 = 80 PWM duty2 = 255 , 11000000 thì PWM duty 1 = 0 PWM duty2 = 255 bánh trái dừng hẳn. khi xe lệch trái thì ngược lại
              bạn có thể tùy chỉnh số duty thích hợp để xe cua ngọt
              Khoa học công nghệ mới là chìa khóa của sự phát triển!

Comment

• ai có thể giúp mình code mplap và mô phỏng protus mạch chạy ma trận chữ dùng pic16f84 không?
                Last edited by daikathang; 31-03-2012, 01:18.

Comment

• topic này anh linh tạo ra rất hay. em củng đang làm nhiều điều về pic thank anh nhiều
                  Heo Ma Mút

Comment

• Bạn hoangluanonl có thể post một vài ví dụ bạn đã làm thành công với PIC để mọi người tham khảo được không?!

Comment

• mấy cái này trên thư viện của MikroC nhiều lắm, từ PIC 16 đến PIC32 lun, tha hồ mà tham khảo, về PIC16 no cho free hẳn 1 cuốn sách rất pro
                      link thư viện nó đây: LibStock - Code Categories
                      link sách: PIC Microcontrollers - Programming in C - Free Online Book - mikroElektronika
                      còn phần mềm full thì qua diễn đần Sonsivri - Index kiếm nghen ( đưa ra là ban nick liền ). chúc bạn thành công.

Comment

• chào cả nhà e m là người mới hum hôm nai lên diễn đàn mong mấy pro có ai viết code cho pic ( rõ ràng hơn là 12f629 )
                        thì làm ơn viết dùm cho em 3 code với em xin code 8 kiểu nháy, 16 và 32 kiểu nháy. e là người mới nên chưa pít gì cả mong mấy pro giúp e với.
                        chân thành cảm ơn.!!!!!!
                        E lang thang trên mạng lâu lắm rồi mà không tìm được mong mấy pro ra tay nghĩa hiệp giúp e với

Comment

• Sẽ có đề tài đồng hồ vạn niên với led 7T, độ chính xác +-10s/year với vô số các tính năng khác như hẹn giờ, phát nhạc quốc ca, âm lịch, đo nhiệt độ, etc viết bằng ccs c. Nhưng có lẽ phải sau hè vì bây giờ tớ vẫn đang bận
                          cho em xin cái nay về tham khao với..nghe hay quá

Comment

• Bạn hoangluanonl có thể post một vài ví dụ bạn đã làm thành công với PIC để mọi người tham khảo được không?!

xin lỗi nha. lâu nay em ích lên lấm có mấy cái tài liệu em làm em post lên anh em xem đỡ nha.

pic ne.rar các bác giải nén ra nhé
                            Heo Ma Mút

Comment

• pic mình sưu tầm nè. có bài robot hay lấm

Free Cloud Storage - MediaFire
                              Heo Ma Mút

Comment

• e đang làm bài tập tạo delay 1s dùng timer 1 trong pic 18f4680 để chớp tắt led nhưng ko biết rõ về timer nên code hoài ko ra anh nào có thể giúp e với
                                với lại e cần thư viện lcd để làm có ai có ko post cho e với

Comment

Về tác giả

Collapse

linhnc308 Tìm hiểu thêm về linhnc308

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X