Thông báo

Collapse
No announcement yet.

xin giúp đở về project enc28j60 + PIC dùng mikroc pro for pic !

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• xin giúp đở về project enc28j60 + PIC dùng mikroc pro for pic !

hiện mình đang làm đồ án dính đến ethernet nên cần sự giúp đở của các bạn đi trươc.
    mình đã thử két nối theo code mẫu 16f887+enc28j60 dùng file hẽ có sẵn để nạp mạch chạy rất ổn định . nhưng khi biên dịch lại code thì ko chay dc nữa mình dung phiên bản 6.0
    có ai có kinh nghiệm chỉ dùm chổ sai (mạch ko ping dc ).

bạn làm ADC hiển thị được lên websever chưa? mình cũng đang mắc đoạn ni lắm! tự viết mà chưa ngâm cứu ra!

Comment

Nguyên văn bởi x13na Xem bài viết
      bạn làm ADC hiển thị được lên websever chưa? mình cũng đang mắc đoạn ni lắm! tự viết mà chưa ngâm cứu ra!
      mình đã tìm ra đươc nguyên nhân là do mikroc pro for pic 6.0 có vấn đề về bản ***** nếu bạn dùng mã trong example để nạp vào 16f887 thì sẽ dc còn nếu viết lại hoặc biên dịch lại sẽ ko được đâu. nó sẽ ko chạy bạn nên dùng bản mikroc 8.2 có file ***** mikrocreg.exe . nếu ko có thì PM mình để send wa kimlam2010@gmail.com ! mình đã viết lại ping dc và hiển thị được giá trị thông số của một mảng dữ liệu.

Comment

bạn có thể viết hàm uart truyền dữ liệu ADC từ http.c lên web nhúng được không?

Comment

Cái mikroC này nếu tìm đc *** xịn thì làm phát ra ngay, ko thì mò chết luôn cũng chả biết nữa ah

Comment

bạn có thể gửi projet cho mình tham khảo được không? mail mình tuannamdtvt@gmail.com

Comment

thấy bạn đang online! cho mình hỏi bạn đã làm xong chưa? gửi cho mình được không?

Comment

thấy bạn đang online! cho mình hỏi bạn đã làm xong chưa? gửi cho mình được không?
                mình đang hoàn thiện thui đề tài mình la điều khiển giám sat điện áp và tần số wa mang lan! mình đang xây dựng một tcp dùng cho web và udp sử dụng giao tiếp qua một phần mềm viết bằng c#. bạn có thể sử dụng bằng phần mềm hoặc wa websever (mang lan nhé).

Comment

bạn gửi qua cho mình qua mail cho mình tham khảo với nhé phần udp sử dụng giao tiếp qua Vs studio C# nhá!

Comment

bạn gửi qua cho mình qua mail cho mình tham khảo với nhé phần udp sử dụng giao tiếp qua Vs studio C# nhá!
                    xin lỗi bạn mình vẫn chưa hoàn thiện phần TCP nên chắc khó mà làm sang cái khác ! trong phần ví dụ của mikroc pro for pic 6.0 co vi du về UDP và trên web site bạn có thể tham khảo thêm .

Comment

mình cũng đã xem mikroC rồi! và mình mô phỏng thì LCD đọc được giữ liệu! mà sao khi lên mạch thật LCD đứng yên luôn! bạn xem thử mình với!mình post code và mạch ngoài rồi! bạn xem giúp có lỗi gì không nhé!

Comment

mình cũng đã xem mikroC rồi! và mình mô phỏng thì LCD đọc được giữ liệu! mà sao khi lên mạch thật LCD đứng yên luôn! bạn xem thử mình với!mình post code và mạch ngoài rồi! bạn xem giúp có lỗi gì không nhé!
                        chào bạn bạn có thểm đưa mach lên được hem mình ko thấy code va mach đâu hết. upload lên tiện thể các bạn tham khảo luôn

Comment

mình đã làm được rồi!

Comment

Nguyên văn bởi kimlam2010 Xem bài viết
                            mình đã tìm ra đươc nguyên nhân là do mikroc pro for pic 6.0 có vấn đề về bản ***** nếu bạn dùng mã trong example để nạp vào 16f887 thì sẽ dc còn nếu viết lại hoặc biên dịch lại sẽ ko được đâu. nó sẽ ko chạy bạn nên dùng bản mikroc 8.2 có file ***** mikrocreg.exe . nếu ko có thì PM mình để send wa kimlam2010@gmail.com ! mình đã viết lại ping dc và hiển thị được giá trị thông số của một mảng dữ liệu.
                            MikroC có bản 8.2 à b? Mình tưởng 6.0.0 là bản mới nhất rồi. Với lại sao mình ko thấy máy ví dụ về ethernet trong thư mục Exam nhỉ? Hay do mình cài thiếu gì ????

Comment

mình đã send qua cho bạn ! chịu khó đọc và viết lại thì mikroc 8.2 và mikroc for pic 6.0 ko khac la bao nhiu đâu nhưng biên dịch và hoạt động rất tốt!

Comment

Về tác giả

Collapse

kimlam2010 Tìm hiểu thêm về kimlam2010

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X