Thông báo

Collapse
No announcement yet.

[TUT]Hướng dẫn giao tiếp USB với PIC18F

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi duong_act Xem bài viết
    Cài thêm Virtual USB của Proteus. Vào Start\Proteus...\ Virtual USB.
    anh duong_act ơi, em cũng chạy cái driver của proteus rồi. nhưng mà nó cũng chẳng có j khác cả.chả hiểu được nữa. bác hướng dẫn em cụ thể đi

Comment

• Nếu đã cài, bạn chạy mô phỏng nên bật cả loa lên xem có tiếng USB cắm vào không, dưới System Tray (cái chỗ hiện mấy biểu tượng loa, thời gian của máy ) có hiện thông báo gì không, bạn vào Device Manager kiểm tra xem có thiết bị HID của mình được nhận diện ở đó chưa. Nếu không có thì phần lớn code của bạn chưa chạy.

Comment

Nếu đã cài, bạn chạy mô phỏng nên bật cả loa lên xem có tiếng USB cắm vào không, dưới System Tray (cái chỗ hiện mấy biểu tượng loa, thời gian của máy ) có hiện thông báo gì không, bạn vào Device Manager kiểm tra xem có thiết bị HID của mình được nhận diện ở đó chưa. Nếu không có thì phần lớn code của bạn chưa chạy.
        không thấy HID nào hết àClick image for larger version

Name:	windriver.jpg
Views:	1
Size:	58.5 KB
ID:	1389474

Comment

• Nguyên văn bởi thelaxong Xem bài viết
          cám ơn bạn đã trả lời, giờ mình đã mô phỏng được cách gửi dữ liệu lên PC rồi, nhưng khi nạp vào mạch thực thì mình lại có vấn đề mới đó là giai đoạn suspend, theo tài liệu USB complete thì khi trong giai đoạn suspend thì pic phải được đưa vào trạng thái nguồn thấp, sau đó nó sẽ được đánh thức nhờ các ngắt. Tuy nhiên, mình vẫn chưa thể đưa pic vào trạng thái nguồn thấp này, cho nên mình không thể thoát khỏi giai đoạn suspend để tiếp tục giao tiếp, bạn có thể giúp mình thoát khỏi giai đoạn suspend này ko ?
          bạn sử dụng mô phỏng trên proteus và lập trình C# không? gửi cho mình với ! mình đang rất cần

email: ducnguyenthebk@gmail.com

Comment

• Nguyên văn bởi Messi Xem bài viết
            không thấy HID nào hết à[ATTACH=CONFIG]79756[/ATTACH]
            Bạn viết Firmware bằng cái gì ? CCS , MikroC hay ...?

Comment

Bạn viết Firmware bằng cái gì ? CCS , MikroC hay ...?
              em không xài cái nào. e xài luôn code hex của anh hung_nguyen kia. l

Comment

• Bạn katllu ơi, co mình vào blog nầy với, mình đang nghiên cứu về USB-PIC. Cảm ơn bạn.

Comment

• cho mình hỏi, mình chạy ok trên ccs nhưng bị warning Interrupts disabled during call to prevent re-entrancy: (usb_token_reset), (usb_tbe), (usb_flush_in), (usb_flush_out). chạy mô phỏng thì windows nhận đc usb nhưng bật windriver lên thì lại không thấy thiết bị, chỉ thấy 1 PCI nhung Product ID với Vendor là 000 hết ??? Vậy là bị lỗi gì hả các bạn ?

Comment

• anh e giúp với mình làm cái giao tiếp usb trong hướng dẫn USBp3 của anh hung_nguyen mà ko giao tiếp đc có ai giúp mình với
                    Nothing

Comment

• Cho mình hỏi với PIC8F4550 ta có thể vừa dùng USB vừa dùng RS232 được không ạ?
                      MÌnh có 1 module RF giao tiếp theo chuẩn RS232, và muốn viết giao diện trên PC nữa nền phải dùng USB có được ko ?
                      Thân

Comment

• Nguyên văn bởi vantruong57 Xem bài viết
                        Cho mình hỏi với PIC8F4550 ta có thể vừa dùng USB vừa dùng RS232 được không ạ?
                        MÌnh có 1 module RF giao tiếp theo chuẩn RS232, và muốn viết giao diện trên PC nữa nền phải dùng USB có được ko ?
                        Thân
                        Module hỗ trợ UART Thì cắm module vào UART , còn USB thì giao tiếp với phần mềm . Dữ liệu thì được đẩy qua UART vậy thôi . Muốn biết module hỗ trợ UART hay RS232 thì hỏi cái thằng nó bán module cho ấy !
                        Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Comment

• Bác nào có link tải WinDriver hỗ trợ win 7 32bit cho e xin với.
                          Cám ơn các bác nhiều!

Comment

• Nguyên văn bởi chuotdientu Xem bài viết
                            Hi!
                            chào các bạn gần xa, số là có rất nhiều bạn gửi mail hỏi tớ về code điều khiển led qua USB, nên tớ up lên để các bạn tham khảo, hi vọng sẽ hữu ích cho mọi người.

Bro chuotdientu có thể check lại link được ko ạ? hình như die rồi.
                            Chủ thớt cũng xem lại các link được ko? m load được TUT về r nhưng các link khác ko load được.

Comment

• link die ko tải được anh ơi, chia sẻ cho em với nguyenquan5895@gmail.com

Comment

• xin link tải lại tài liệu 3 phần của hung_nguyen. link không còn tải được. mình cảm ơn nhiều

Comment

Về tác giả

Collapse

hung_nguyen Tìm hiểu thêm về hung_nguyen

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X