Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Kiến nghị mở lớp học PIC(Microchip Technology INC)

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi Lê Phú Thanh Xem bài viết
    bác đã jups thì jups cho trót
    chỉ cho em cách để học online luôn đi
    cảm ơn bác nhìu!
    Thì bạn sang diễn đàn đó, đăng ký làm thành viên hay không tùy bạn, rồi tìm hiểu trong luồng dành cho những người mới bắt đầu học. Luồng đó đã tổng hợp những thông tin dành cho những bạn bắt đầu học PIC.

Thân,
    Last edited by namqn; 03-04-2008, 01:17. Lý do: thiếu 1 chữ
    Biển học mênh mông, sức người có hạn

Comment

• huhu sao tháng 4 rồi mà không mở lớp học PIC 09 vậy các bác em lắm lên muốn đi học lắm rồi

Comment

• em nghe nói bác BA mở lớp học pic em rất ủng hộ và rất muốn là người học đầu tiên nhưg ngặt nõi em lại đang ở Nam Đinh nên ko thể tham gia trực tiếp dc nếu bác mơ thêm lớp hoc j trưc tuyến nữa thì tốt wa!

Comment

• Cuối cùng đã mở lớp học PIC chưa vậy mấy bác

Comment

• Bác có tài liệu Share cho em đi!

EM đang rất cần tài liệu về pic để làm đề tài! Ai có share cho em với! Cảm ơn nhiều!
            |

Comment

• Nghe các pro bình luận về Pic hay quá!
              bác bìnhanh mở lớp dạy pic là tuyệt vời rồi!
              Biết rằng tài liệu bác Falleaf đã rất công phu viết dành riêng cho mọi người 1 diễn đàn về pic nhưng đó là dành cho những người đã được thực hành cơ bản về pic. còn một số người thì chỉ đọc lý thuyết xuông chưa được thực hành vì lý do này hoặc lý do khác!
              Không có gì bằng có thầy dạy đúng ko các pro! xong rồi chịu khó nghiên cứu hai diễn đàn đặc biệt là picvietnam.com thì sẽ lên người có phải ko ạ!
              Chúc khẩu hiệu: "nhà nhà học pic, người người học pic" của các pro ngày càng thu được kết quả như mong đợi!
              Thân chào
              "Chỉ có rượu mới biết bụng mênh mông nhường nào
              Chỉ có bụng mới biết rượu đi đâu về đâu.
              Gặp nhau lần nào cũng rượu"

Comment

• em rat mong mở lớp dạy Pic mỗi ngày:mỗi ngày các anh hương dẫn lí thuyết một mạch từ đơn giản đến phức tạp .

Comment

• Nói đến đây mới nói:anh Binhanh lâu rồi không thấy mở lớp học PIC tại hà nội,mong anh mở khóa mới em đăng ký một suất.

Comment

• Hix hix em ở Đà Nẵng rất muốn được học PIC hix hix tiếc quá tiếc quá

Comment

• em đang cần học pic cấp tốc,các bác có lớp nào ở hà nội thông báo cho em với.qua mail:tuyen_epu@yahoo.com.vn thanks trước nhé~!
                      Xếp hàng tự động - Gsm/Gsm/Ethernet - ATM/Backup
                      phone: 0989.18.13.15
                      web:

Comment

• k phải dân điện tử, nhưng mà muốn tìm hiểu. Mong là lớp sẽ mở sớm. Cũng đag mong chờ nhiều lắm, bác BA nhanh lên đi nào

Comment

• tôi học lỏm được một tí về pic, viết vài ứng dụng dơn giản có dính đến phần công suất vài trăm A tần số vài chục k, tôi thấy pic 16f... hoặc 18f... rất dễ bị nhiễu thậm chí treo chết cứng luôn. Một số thiết bị của Nhật họ dùng pic 16c... thì chạy ầm ầm ngay cả khi có đánh lửa cao áp bên cạnh. Các đại k có chiêu nào giải quyết vấn đề này xin chỉ giáo cho tôi với. Cảm ơn các đại k nhiều nhiều!

Comment

• Nguyên văn bởi BinhAnh Xem bài viết
                            Thông báo:
                            15-9-2005, lớp dạy Vi điều khiển PIC tại Hà Nội khai giảng.

1-Lớp học 15 người, 15 máy tính, 15 board mạch để mọi người vừa học lý thuyết, vừa thực hành ngay trên board của mình(board dự định gồm: PIC16F877A, LED đơn, nút ấn, Led 7T, LCD, Led Matrix, sensor đo nhiệt, ghép nối ds1307= chuản I2C). Mọi người có thể thành thạo các chức năng của PIC như:
                            +Vào/ra số: sáng Led, ma trận phím ấn.
                            +Tương tự: ADC, DAC PWM:đo điện áp, đo nhiệt độ phòng.
                            +Timer/counter: nhấp nháy LED, Led 7T, Led matrix.
                            +Ngắt:INT, ON Change, Timer, ADC...
                            +Ghi/đọc EEPROM,Flash (bộ nhớ ko mất nội dung khi mất điện)
                            +Ghép nối truyền dữ liệu với PC.
                            +Chức năng Capture, Watchdog(khác phục sự cố treo lâu)...
                            +Ghép nối LCD.
                            +Chuẩn I2C và ghép nối với IC thời gian thực ds1307 để hiển thị ngày tháng năm hiện tại.
                            +Điều khiển từ xa bằng hồng ngoại.
                            +Giúp bạn xây dựng các ví dụ tiện ích theo mong muốn của mình.
                            +Cung cấp tài liệu phần mềm... và học xong bạn hoàn toàn có thể chủ động làm việc độc lập.
                            +Nạp bằng bootloader, kiểu nạp rất chuyên nghiệp, đánh giá là an toàn nhất, tiện ích nhất... và nhanh nhất.

2-Một buổi học sẽ có 2 người phụ trách.

Đơn xin học vi điều khiển PIC xin gửi về:
                            Phungtbinh@yahoo.com
                            Nôi dung đơn:
                            Họ tên:-----------------
                            Email:-------------------
                            Điện thoại:--------------
                            Đề xuất------------------ví dụ thời gian có thể học đuợc: buối tối, buổi ngày....từ ? đến ? giờ.

(Ưu tiên các bạn đăng ký học trước)
                            Giá mà có tài liệu post cho mọi người thì hay . Nhà xa !!!
                            Chuyên cung cấp inverter dạng sin chuẩn
                            Email :

Comment

• Chu choa! gần nhu cầu học PIC lên cao quá. trung tâm ở HCM thì có mà chẳng thấy trung tâm nào dạy DSPIC ở HN cả.
                              Du học HCM thui....
                              Nguyễn Đức Tú
                              ĐT: 0975636468
                              Email:

Comment

• hic có ai biết chỗ dạy dsp ở hà nội k?

Comment

Về tác giả

Collapse

dsPIC Tìm hiểu thêm về dsPIC

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X