Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Ý tưởng làm máy nghe nhạc

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Ý tưởng làm máy nghe nhạc

Tôi có ý tưởng sx máy nghe nhạc mp3 dùng thẻ nhớ hoặc usb giống như của TQ bán được tận dụng từ board dvd cũ hỏng. Hoặc các chip thu nhặt được nhưng không biết lập trình hay điện tử chuyên sâu.
    Tôi nghĩ các bạn hãy chia sẻ kiến thức để tạo ra các sản phẩm ứng dụng thực tế, đem lại lợi ích kinh tế tức thời.

nếu anh có ý tưởng như thế mà bán rẻ hơn hàng trung hoa em xin bái chào

Comment

Nếu bạn vusonlinh muốn làm máy nghe nhạc mang màu sắc riêng của mình thì có thể dùng 1 vi điều khiển có modun spi + ic giải mã âm thanh(vs1003,vs1011). Tận dụng board của đầu DVD cũ rất khó khi mà các IC trên bo mạch đều không phổ thông, ít tài liệu, chưa nói đến chuyện giá thành tận dụng có thể cao hơn bạn chế tạo mới. Tôi đã từng chế tạo máy nghe nhạc sử dụng vi điều khiển ATMEGA32+ic giải mã âm thanh VS1011.Giá thành khoảng 500k cho bo mạch.

Giải pháp điện tử của bạn

Comment

Theo tôi được biết cboaoboarrd dvd cũ vẫn còn chạy (Các đầu hỏng cơ và mắt) rất nhiều. Ở Hải Phòng tôi mua 30k về đấu nguồn 5v là chạy usb có các chức năng : - Nghe mp3, xem video một số định dạng.
        Nhưng do kiến thức về điện tử có hạn nên tôi vẫn phải dùng remote.
        Nếu cần thu gom thì có nhiều lắm, có lẽ thời gian đầu phải được vài trăm board thông qua ve trai, đồ cũ góc chợ sắt ...
        Nên tôi nghĩ hiệu quả.
        Nếu bạn nào có những thiết kế tốt có thể board lên.
        Và những chip nào sử dụng được post lên tôi tìm cho.

Comment

Bạn có thể cho mình xin tài liệu về thiết kế máy Mp3 như bạn đã chế tạo. Mạch nguyên lý, mạch in, và code mình nghiên cứu xem.
          Bạn có thể mail cho mình : vunamsong@yahoo.com hoặc post lên để cùng chia sẻ. Đôi khi mình làm không phải để cạnh tranh về giá thành mà cạnh tranh về những khác biệt hóa mà hàng TQ không thể có, sản phẩm đặc thù dành cho những ai thích những sp không có trên thị trường.
          Cám ơn

Comment

Sorry bạn nhé. Mình chỉ có thể cho bạn tài liệu và code của ecapro nơi mình mua con Vs1003 vì mạch mình chế tạo là sản phẩm đang trong thời gian nghiên cứu của công ty mình.
            VS1003B.rar

Giải pháp điện tử của bạn

Comment

Nguyên văn bởi vuxuansyhut Xem bài viết
              Sorry bạn nhé. Mình chỉ có thể cho bạn tài liệu và code của ecapro nơi mình mua con Vs1003 vì mạch mình chế tạo là sản phẩm đang trong thời gian nghiên cứu của công ty mình.
              VS1003B.rar
              Link die rồi bác ơi? Bác up lại giúp e với? Cảm ơn bác.
              WS:
              Blog:

Comment

bác nào biết chỗ nào ở hà nội bán con VS1003 không chỉ mình với. mình đang cần mua vài con thử nghiệm.
                Never forget who you are!

Comment

cho em hỏi có cách nào chế máy nghe nhạc bằng pt2232 dc ko ạ ?????

Comment

có cách nào làm máy nghe nhạc bằng pt2232 dc ko ạ ?????

Comment

kinh tế quái gì khi mà thiết bị đọc thẻ nhớ ,usb xuất ra tín hiệu audio của tàu khựa chỉ có 6,70k.trong khi mình làm thì đủ thứ bị hạn chế như là ko đọc được 1 số đuôi nhạc rồi là dung lượng thẻ nhớ bị giới hạn ))))) ý tưởng ko có tính xây dựng
                      Sửa biến tần, Servo, Máy hàn , Máy tính công nghiệp, Nguồn xung 0978666571
                      Web :

Comment

Nguyên văn bởi vuxuansyhut Xem bài viết
                        Nếu bạn vusonlinh muốn làm máy nghe nhạc mang màu sắc riêng của mình thì có thể dùng 1 vi điều khiển có modun spi + ic giải mã âm thanh(vs1003,vs1011). Tận dụng board của đầu DVD cũ rất khó khi mà các IC trên bo mạch đều không phổ thông, ít tài liệu, chưa nói đến chuyện giá thành tận dụng có thể cao hơn bạn chế tạo mới. Tôi đã từng chế tạo máy nghe nhạc sử dụng vi điều khiển ATMEGA32+ic giải mã âm thanh VS1011.Giá thành khoảng 500k cho bo mạch.
                        ý tưởng rất hay!. mình cũng đang sử dụng con atmega128 cho giao tiếp với thẻ nhớ. kiểu như thực hiện đọc và ghi dữ liệu vào nó. và hiện tại mình chưa biết cách định dạng file để vi xử lý đọc và ghi trên thẻ nhớ như thế nào? mong bạn chỉ giúp. thank nhiều!

Comment

có ai làm được với 8051 đọc USB, thẻ nhớ hay ổ CD-rom rồi chưa ak..

Comment

Nguyên văn bởi ngocnhat95 Xem bài viết
                            có ai làm được với 8051 đọc USB, thẻ nhớ hay ổ CD-rom rồi chưa ak..

8051 mà dùng cái này có vẻ ko khả thi bạn ạ vì no chạy chậm quá

MOV NHÀ,ANH
                            MOV NHÀ,EM
                            ADD ANH,EM

Comment

bác nào chế tao cái này bằng 8051 ngôn ngữ ASM thì hẳn là đệ nhất cái bang lập trinh. thiên biến vạn hóa ,nhìn đám chương trình ASM nhu cỏ rác
                              không thể làm những gì bạn muốn,hãy làm những gì bạn có thể làm .Đời không như mơ

Comment

Về tác giả

Collapse

vusonglinh Tìm hiểu thêm về vusonglinh

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X