Thông báo

Collapse
No announcement yet.

nap chương trình cho chip avr

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• nap chương trình cho chip avr

em mới mua cái mach sau ở chợ rời:Free Cloud Storage - MediaFire
    nhưng giờ em không biết nạp chương trình thế nào cả: Free Cloud Storage - MediaFire

đọc trên mạng thấy các anh đi trước nói setbit gì gì đó em không hiểu .ai có thể hướng dẫn em được không
    cách nạp chương trình ý, cũng như các kiến thức cơ bản để nạp . chân thành cảm ơn các anh, chị trong diễn đàn.

cái đó là avrusb 910 bạn dơnload phần mềm avrprog về để nạp, còn set bit thì trên mạng nhiều lắm bạn tự kiếm đi, nhớ tải driver nữa

Comment

ừ . mình đã cài driver rồi.set bit trên mạng chính vì nhiều quá mà không biết bắt đầu từ đâu. bạn xem giúp mình với.nhìn cái ảnh ở đường link thứ 2 ý. tiếp thep làm thế nào?

Comment

Thiết lập Fuse Bits
        coi cái này nè bạn

Comment

trả lời đung câu hỏi vào. mình đang mắc là không biết chọn cái gì tiếp theo :Free Cloud Storage - MediaFire mình đang muốn nap cho con atmega16

Comment

?không ai xem hộ à giúp em với

Comment

Mạch nạp nào cũng có phần hướng dẫn sử dụng và cài đặt, bạn nên đọc kỹ nó trước khi làm. Với AVR việc set fusebit rất quan trọng, nếu bạn set nhầm có thể dẫn đến hỏng chip - nên phải rất cẩn thận. Với chip AVR mới bao giờ họ cũng để mặc định dao đông nội tần số cỡ 1MHz (tùy từng loại), nếu ứng dụng chưa cần đến độ chính xác của dao dộng thì cứ dùng tạm nó đi, khi nào thành thạo mới set fusebit
              0912666017

Comment

Nguyên văn bởi phan_it Xem bài viết
                Mạch nạp nào cũng có phần hướng dẫn sử dụng và cài đặt, bạn nên đọc kỹ nó trước khi làm. Với AVR việc set fusebit rất quan trọng, nếu bạn set nhầm có thể dẫn đến hỏng chip - nên phải rất cẩn thận. Với chip AVR mới bao giờ họ cũng để mặc định dao đông nội tần số cỡ 1MHz (tùy từng loại), nếu ứng dụng chưa cần đến độ chính xác của dao dộng thì cứ dùng tạm nó đi, khi nào thành thạo mới set fusebit
                vậy bây giờ em chọn progam trong mục flash để nạp chương trình hả anh.Free Cloud Storage - MediaFire

Comment

Về tác giả

Collapse

phamennho Tìm hiểu thêm về phamennho

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X