Thông báo

Collapse
No announcement yet.

có ai có AVR 910 USB Driver for winvista không? (đã có)

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• có ai có AVR 910 USB Driver for winvista không? (đã có)

Tôi đang dùng winvista, dùng mạch nạp AVR910 USB khi cài Driver prottoss.avr910.usb.inf version 1.04 thì không nhận. Không biết driver cho mạch nạp này đã có phiên bản cho vista chưa, có bác nào biết chỉ cho dùm.
    CUNG CẤP PSOC, MẠCH NẠP
    CHUYỂN ĐỔI USB <-> RS485 AutoBaud
    RS232 <-> RS485 MultiBaud
    MẠCH NẠP USBPPI S7-200
    Mobile: 0906076116
    Email:

PNLAB có đấy, nhưng ko biết họ có cho bác ko nhỉ
    Cung cấp Oscilocope , Inverter , Switching , DC power supply , AC millivolt meter ....

Comment

hihi,
      mình cũng bị trường hợp như bạn. đã dùng driver của PNLaB (free) cho vista nhưng cũng ko đc!!! down ở đây
      bạn test lại dùm!!! nhiều khi do con laptop!!! .
      cho hỏi:
      anh em nào dùng laptop (winXP) nạp AVR910 cho ATmega16 thành công chưa?? mình tính cài thêm XP if đc!
      mong có hồi âm của các bạn!

Comment

Mình dùng cái driver cho Vista thì thấy cài đặt khá ổn. Windows nhận là COM9. Tuy nhiên trong CodeVisionAVR thì nó lại chỉ có đến COM 6 nên ko chọn được cổng nạp. Mình vào hardware manager chỉnh lại cổng COM để nó về COM 3 thì có một thiêt bị khác đang dùng COM 3, mình ép nó vào COM 3 thì khi nạp nó báo la Error ID. Có ai có cách nào khắc phục được không?
        Lai như lưu thuỷ hề, thệ như phong
        Bất tri hà xứ lai hề, hà sở chung

Comment

Thiết bị của bạn có thể là Modem. Bạn vào modem đổi nó thành COM9 là OK.
          AVR đã quay trở lại: ATMEGA32: 66k, ATMEGA8A: 30k, ATMEGA48: 30k.
          Xem thêm tại Online Store ---> Click here
          Mob: 0982.083.106

Comment

Nguyên văn bởi VNarmy Xem bài viết
            Thiết bị của bạn có thể là Modem. Bạn vào modem đổi nó thành COM9 là OK.
            Không, mình đang dùng thằng AVR910 nhưng cài driver trên Vista. Driver báo là sẽ sử dụng COM9 nhưng trong codeVision lại không có đến COM9 để chọn.

Comment

Nguyên văn bởi Vo_Duy_Thanh Xem bài viết
              Không, mình đang dùng thằng AVR910 nhưng cài driver trên Vista. Driver báo là sẽ sử dụng COM9 nhưng trong codeVision lại không có đến COM9 để chọn.
              Ko chọn dc COM 3 thì chọn COM 1, 2,4,5,6 cũng đc mà

Comment

Mình đã vào Hardware Manager trong Vista chỉnh lại phần port của Driver. Tuy nhiên có một số vấn đề xảy ra:
                1. Các Port 3 đến 6 đã có thiết bị sử dụng rồi (in use)
                2. Còn lại các port lớn hơn 6 thì CodeVisionAVR lại ko nhận được

Vì vậy, mình đã ép cổng, đặt cổng cho driver là cổng COM 3 (mặc dù COM 3 hiện đang được sử dụng) rồi vào nạp lại thì nó báo là Cổng đó không avaiable, chọn cổng khác.

Cũng ko thể chọn COM 1 hoặc COM 2 vì đó là cổng nối tiếp thực chứ không phải Virtual USB.

Comment

Mình đã nói ở trên rồi. Ví dụ bạn muốn đưa 910 vào công COM3 thì bạn tìm xem thiết bị nào đang dùng COM3 (có thể là modem) rồi chuyển nó lên COM cao hơn. Khi đó COM3 sẽ rỗi và bạn có thể dùng nó cho bộ 910.

Comment

Ah, mình đã định làm thế rồi nhưng trong cái Hardware manager thì lại ko liệt kê (ko có) cổng COM 3. Hình như nó dấu mất đi đâu ấy.

Comment

Nguyên văn bởi Vo_Duy_Thanh Xem bài viết
                      Ah, mình đã định làm thế rồi nhưng trong cái Hardware manager thì lại ko liệt kê (ko có) cổng COM 3. Hình như nó dấu mất đi đâu ấy.
                      Máy có modem ko? Nếu có thì xem trong mục modem.

Comment

PNLab đã cung cấp Driver trên Windows Vista dành cho AVR910 USB Programmer. Các bạn quan tâm có thể tải tại website của PNLab.
                        http://www.pnlabvn.com
                        PNLab
                        Mạch nạp/debug ULink2, Jlink ARM USB
                        Mạch nạp AVR, PIC, 8051, MSP430 USB
                        Mạch phát triển STM32, ARM9, ARM11
                        more...www.pnlabvn.com

Comment

Bac Sphinx có thể cho anh em xin cái hướng dẫn chi tiết cài driver trên vista cho avrusb910 ko. em có down driver về cài thử nhưng ko được, mạch nạp avr910 em tự làm, cài xong nó vẫn báo device is not recognized mặc dù vista nó báo đã sử dụng driver tốt nhất cho thiết bị nhưng khi chạy Avrprog để nạp firmware thì ko nhận board.

Trong hướng dẫn của PNLAB e chỉ thấy hướng dẫn cho XP. cho e hỏi driver vista đó chỉ dùng được cho mạch nạp mua tại PNLAB còn mạch tự làm có dùng dc ko ?
                          Mấy ai định nghĩa được tình yêu.
                          Có gì đâu một buổi chiều.
                          Kề dao lên cổ yêu hay chết .
                          Gật đầu cái rụp thế là yêu.

--------
                          Apple

Comment

Nguyên văn bởi apple Xem bài viết
                            Bac Sphinx có thể cho anh em xin cái hướng dẫn chi tiết cài driver trên vista cho avrusb910 ko. em có down driver về cài thử nhưng ko được, mạch nạp avr910 em tự làm, cài xong nó vẫn báo device is not recognized mặc dù vista nó báo đã sử dụng driver tốt nhất cho thiết bị nhưng khi chạy Avrprog để nạp firmware thì ko nhận board.

Trong hướng dẫn của PNLAB e chỉ thấy hướng dẫn cho XP. cho e hỏi driver vista đó chỉ dùng được cho mạch nạp mua tại PNLAB còn mạch tự làm có dùng dc ko ?
                            Đang ko có sẵn vista ở đây nên ko làm tut được , cái này cài hoàn toàn tương tự như XP thôi. Quan trọng là phải gỡ bỏ được hoàn toàn Driver cũ (của XP) nếu đã lỡ cài đặt vào Vista. Nếu bác cài trên máy có Vista hoàn toàn mới (chưa từng cài Driver cho XP) thì sẽ rất đơn giản.
                            Về việc gỡ bỏ Driver nếu đã lỡ cài, có thể làm theo các bước sau:

Cắm mạch nạp vào máy tính, dùng "Device Manager" để xóa Uninstall hoàn toàn Driver.
                            vào thư mục Windows/inf tìm các cặp file "oem**.inf/pnf", mở file .inf ra xem cái nào là Driver của AVR910 thì xóa béng cặp file đó đi.
                            PNLab
                            Mạch nạp/debug ULink2, Jlink ARM USB
                            Mạch nạp AVR, PIC, 8051, MSP430 USB
                            Mạch phát triển STM32, ARM9, ARM11
                            more...www.pnlabvn.com

Comment

E sẽ thử lại xem sao!
                              Đại ca Sphinx cho e hỏi con master trên mạch nạp có cần phải nạp firmware trước khi cắm mạch vào cổng usb ko ? (E làm xong cái mạch nạp mới tinh chửa có gì trong con master cả, tính cài đc driver rồi dùng avrprog nạp firmware, ko biết làm thế có đúng ko?).

Tốt nhất là mong đại ca bỏ chút thời gian quý báu làm cho a e cái tutor trên win vista (ko biết máy bàn và laptop có gì khác nhau ko nhỉ ? )
                              Mấy ai định nghĩa được tình yêu.
                              Có gì đâu một buổi chiều.
                              Kề dao lên cổ yêu hay chết .
                              Gật đầu cái rụp thế là yêu.

--------
                              Apple

Comment

Về tác giả

Collapse

encoder Tìm hiểu thêm về encoder

Bài viết mới nhất

Collapse