Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cho mình hỏi về chỗ mua Atmega128

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cho mình hỏi về chỗ mua Atmega128

Mọi người cho mình hỏi có chỗ nào bán Atmega128 giá cả hợp lý và bảo đảm chất lượng. Theo mình biết thì con dán này khó hàn được bằng mỏ hàn bình thường nên huynh nào có công cụ hàn con dán này thì cho mình làm phiền một tí được không? Mình ở gần chợ Nhật Tảo. Mình cảm ơn trước.

Hàn con này không khó như bạn nghĩ đâu, hàn con dán còn nhanh hơn là hàn con ic cắm, bạn dùng mỏ hàn thường cũng hàn được.
    Bạn hàn đính một vài chân của nó ở cùng một hàng trước, căn chỉnh ic vào đúng vị trí, hàn các chân ở các hàng chân khác trước để ic không bị dịch chuyển khi hàn.
    Cách hàn: dùng thiếc và mỏ hàn vuốt đi vuốt lại vài lần lên các chân ic mà không phải hàn đính từng chân 1. Nếu thiếc dính các chân ic với nhau bạn dùng nhựa thông vuốt lại các chân một lần nữa là oke.
    Mình ở ngoài Bắc mua con này đã 100k rồi, ở trong Nam mình không biết thế nào?
    Website:
    E-mail:

Comment

con này mình dùng mỏ xung vẫn hàn được nhưng mà mỏ hàn tốt 1 chút

Comment

Mình lần đầu dùng chip dán nên chưa có kinh nghiệm bạn à. Ko dám thử, sợ hư thì tiếc chết. Ít ra cũng phải xem huynh nào làm thử rồi bắt chước

Comment

Về tác giả

Collapse

Tim Weri Tìm hiểu thêm về Tim Weri

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
        X