Thông báo

Collapse
No announcement yet.

muốn mua, muốn vẽ PCB bằng EAGLE , muốn làm giáp công con IC này

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• muốn mua, muốn vẽ PCB bằng EAGLE , muốn làm giáp công con IC này

Click image for larger version

Name:	images.jpg
Views:	1
Size:	8.8 KB
ID:	1415660Click image for larger version

Name:	attiny85_soundplayer.jpeg
Views:	1
Size:	57.2 KB
ID:	1415659mình muốn làm cái con ATTINY 85 giống như sơ đồ này. chức năng của nó để đọc và phát nhạc từ thẻ nhớ điện thoại + thêm có 1 nút next thôi. có toàn bộ ảnh đây Click image for larger version

Name:	Schematic (monaural).png
Views:	4
Size:	2.9 KB
ID:	1415658 . con này khó mua nếu không có. lấy con ATTINY bất kì thay thể được con này không. chỉ giúp mình . miễn sao khi phát được nhạc từ thẻ nhớ ra thật ngon lành. mà không sôi, hay ù ù . tạch tạch. như mấy con máy nghe nhạc cắm thẻ nhớ ngoài của trung quốc . ù tạch kinh khủng. mà giá cả hợp lý nữa.
    Last edited by luatronglohd; 05-01-2013, 22:05.

hơ chẳng ai giúp mình nhể. kiếm ic dõ khó. 1 ngày lên mạng. 1 ngày nướt trần cao vân. 17A hàn thuyên. tây hồ, đội cấn. trả đâu có ic này. nản quá. việt nam đúng là chê tàu khựa. bây giờ tàu khựa đóng cửa thông thương với ta. ta chết đói. chứ đừng nói là có đồ tàu dùng đâu

Comment

Nguyên văn bởi luatronglohd Xem bài viết
      hơ chẳng ai giúp mình nhể. kiếm ic dõ khó. 1 ngày lên mạng. 1 ngày nướt trần cao vân. 17A hàn thuyên. tây hồ, đội cấn. trả đâu có ic này. nản quá. việt nam đúng là chê tàu khựa. bây giờ tàu khựa đóng cửa thông thương với ta. ta chết đói. chứ đừng nói là có đồ tàu dùng đâu
      bác ơi mấy cái linh kiện này toàn hàng mỹ thui kiếm rất khó trước em kiếm con lt1302 để boot áp mà kiếm ko có đã nhờ 1 người kiếm nhật tảo cũng ko có luôn đó bác

Comment

Nguyên văn bởi luatronglohd Xem bài viết
        Mình nghĩ bạn sẽ không mua nổi con Tiny này ở Việt Nam đâu, nếu bạn muốn có nó thì hãy học hỏi và tự làm. Nếu code cho con Tiny thì có thể chuyển code đó cho các con khác dễ tìm thấy hơn.
        Chúc bạn thành công.

Comment

Nguyên văn bởi Auto_engine Xem bài viết
          Mình nghĩ bạn sẽ không mua nổi con Tiny này ở Việt Nam đâu, nếu bạn muốn có nó thì hãy học hỏi và tự làm. Nếu code cho con Tiny thì có thể chuyển code đó cho các con khác dễ tìm thấy hơn.
          Chúc bạn thành công.
          mua đc attiny 85 rồi nè bạn . mỗi tội đang bị gặp vấn đề chưa chạy đc nè . có con stm32f100c6t6 thay nó nhưng khả năng khó hơn con này

Comment

Nguyên văn bởi anagkhfatum Xem bài viết
            mua đc attiny 85 rồi nè bạn . mỗi tội đang bị gặp vấn đề chưa chạy đc nè . có con stm32f100c6t6 thay nó nhưng khả năng khó hơn con này
            chưa nạp code cho nó thì chưa chạy.

Comment

Nguyên văn bởi chung1608 Xem bài viết
              chưa nạp code cho nó thì chưa chạy.
              nạp rồi bạn . tưởng dễ ăn đó hả .

Comment

bạn nạp bằng mạch nạp gì

Comment

bạn nạp bằng mạch nạp gì, code mono hay stereo. File nhạc định dạng gì

Comment

bạn nạp bằng mạch nạp gì, code mono hay stereo
                    mono bạn àh . khac nhau áh

Comment

Bạn dùng mạch nạp gì nạp cho chip? File nạp là file hex hay source code? Vì nếu nạp cho Tiny85 mà còn chưa được thì thay bằng STM có lẽ sẽ còn phức tạp hơn.
                      Dù sao đi nữa thì cũng mừng vì bạn mua được chíp . Hy vọng mạch nhanh chạy để bạn hưởng thụ thành quả của mình.

Comment

Nguyên văn bởi Auto_engine Xem bài viết
                        Bạn dùng mạch nạp gì nạp cho chip? File nạp là file hex hay source code? Vì nếu nạp cho Tiny85 mà còn chưa được thì thay bằng STM có lẽ sẽ còn phức tạp hơn.
                        Dù sao đi nữa thì cũng mừng vì bạn mua được chíp . Hy vọng mạch nhanh chạy để bạn hưởng thụ thành quả của mình.
                        cảm ơn bạn nha . mình đang loay hoay mãi vẫn chưa có cách nào ngon để mà làm . có 1 người làm hộ mà chẳng biết . bạn đó làm như thế nào nữa. máy hết pin trả gọi đc gì. tại mình đâu có mạch nạp phải nhớ người làm hộ thôi . tối nay nhờ bạn dương_act xem sao mới đc khả năng bạn dương là ok.

Comment

Hóa ra là chưa có mạch nạp , thế thì đơn giản thôi mà, mạch cứ làm cho đúng, rồi nhờ người nạp chip là ổn thôi.

Comment

cảm ơn bạn nha . mình đang loay hoay mãi vẫn chưa có cách nào ngon để mà làm . có 1 người làm hộ mà chẳng biết . bạn đó làm như thế nào nữa. máy hết pin trả gọi đc gì. tại mình đâu có mạch nạp phải nhớ người làm hộ thôi . tối nay nhờ bạn dương_act xem sao mới đc khả năng bạn dương là ok.
                            có thể định dạng nhạc ko đúng nó cũng ko chạy

Comment

có thể định dạng nhạc ko đúng nó cũng ko chạy
                              nhạc file WAVE chứ nhạc gì nữa bạn .

Comment

Về tác giả

Collapse

luatronglohd Tìm hiểu thêm về luatronglohd

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...