Thông báo

Collapse
No announcement yet.

ai giúp em 1 tay về vấn đề này với. atmega32 chạy sai chương trình.

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• ai giúp em 1 tay về vấn đề này với. atmega32 chạy sai chương trình.

ai biết lý do tại IC chạy sai chương trình khi lập trình ko. em lập trình đúng rồi. test trên proteus ok, nạp file vào chíp đúng luôn hix. em lập trình 8 port A sáng khi port B sáng, nhưng khi nap ic xong chạy, port a sáng loạn hjhjhj

cài fuse tần só dao động cho nó chưa ? cái thằng proteus thì mô phỏng tần số nào cũng chạy đc hết
    không thể làm những gì bạn muốn,hãy làm những gì bạn có thể làm .Đời không như mơ

Comment

quăng code + sơ đồ mạch lên mọi người giúp cho, nói suông khó hình dung quá, nếu thiết lập sai fuse thạch anh nó lock đơ mcu luôn chứ chả chạy bậy đâu
      Làm sao mà bạn dám nói là không làm được khi bạn chưa từng thử một lần nào.
      Ngay cả khi bạn đã làm 1 lần và thất bại bạn cũng không có quyền nói là không làm được vì bạn chưa làm lần thứ 2,3...

Comment

Nguyên văn bởi fantasy Xem bài viết
        cài fuse tần só dao động cho nó chưa ? cái thằng proteus thì mô phỏng tần số nào cũng chạy đc hết
        chip mới mặc định dao động rc 1mhz bạn
        tui nghĩ bạn phải fuse bit jtag trong avr lên 1 mới chạy được, con at32 với 16 có bit này, port a là adc bạn thử lập trình sang port khác xem
        good luck

Comment

cái này có thể do đấu sai led hay vẽ mạch ko hẳn đã chính xác thôi với PORT A nếu lập trình là cổng vào ra bình thường thì nạp chíp chẳng cần fuse bit nó vẫn chạy với thạch anh nội 1MHz,JTAG thì các chân nó thuộc PORT C,với hiệu ứng như vậy,mô phỏng chạy thì làm thật chạy là cái chắc.

Comment

Về tác giả

Collapse

vunhansu Tìm hiểu thêm về vunhansu

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X