Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Xin kinh nghiệm LedMatrix dùng MAX7219

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Xin kinh nghiệm LedMatrix dùng MAX7219

Em đang làm con robot để tặng bạn gái, mấy phần kia xong rồi giờ kẹt ở chỗ có phần em tính dùng cái led matrix 8x8 (2 cái) để làm bắt biểu cảm cho nó

Em muốn dùng Max7219 ráp với matrix 8x8 để thành 1 con mắt, sau đó con Atmega16 (não) gửi spi qua cho thằng này để nó hiển thị khóc lóc rồi cười các kiểu .

Em dùng codevision, bác nào đã từng làm về phần này có thể share giúp em tài liệu với được không, em cám ơn . chả có gì xin hậu tạ bằng cafe nếu ở Hà Nội ạ.
    Em đã làm nhưng chẳng hiểu sao init spi sang thằng 7219 chẳng xi nhê gì mấy hôm rồi

Về tác giả

Collapse

rstAkaiIto Ai đó nói , chuyện tình yêu như một li cocktail . Tôi biết mình đủ thông minh và khéo léo để làm một bartender pha chế cho mình đậm đà và những thú vị nhưng dường như với tôi – mọi thứ không còn ý nghĩa . Tôi không hiểu, không đủ tỉnh táo để đưa mọi thứ nhịp nhàng , không thể để mọi thứ cứ lẫn lờ trôi . Hay vì em vốn là bến êm đềm của mình nên tôi như kẻ mù mờ . Tôi biết mình êm đềm và quên đi mọi thứ trong cuộc sống khi bên em . Tìm hiểu thêm về rstAkaiIto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
X