Thông báo

Collapse
No announcement yet.

adc trong avr

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• adc trong avr

các bác có tài liệu nào chi tiết về adc trong avr không.mình đọc mãi mù không hỉu,các thanh ghi trong đó là ADMUX,ADCSRA,ADCH,ADCL, và cac bác nói rõ cấu truc cúa nó nhé,mù co ai bit sử dung adc trong CodeVisionAVR Evaluation thì chi cho tui với

Gửi cho bác tài liệu tổng hợp của tui, còn nhiều tài liệu về ADC lắm nhưng tui nghĩ bác đọc phần này trước sẽ hiểu thôi
    Attached Files
    Tự động hóa hôm nay cho một thế hệ robot mai sau

Comment

theo cậu thì giữa các bộ chuyển đổi adc ngoài và adc được tích hợp bên trong avr thì cái nào ưu điểm hơn cái nào có độ chính sác cao hơn

Comment

cái adc ngoài good hơn, chính xác hơn, mắc hơn, tiêu thụ dòng lớn hơn, chế tạo mạch phức tạp hơn và mất nhiều thời gian lập trình hơn. Nhều cái hơn quá
        Từ chối trách nhiệm:
        Mọi thông tin từ ITX cung cấp với hi vọng nó có ích và không đi kèm với bất kì sự bảo đảm nào.
        Blog: http://mritx.blogspot.com

Comment

Mìh chưa xài ADC ngoài nhưng nghe nói nó chính xác hơn(hình như có độ phân giải lên đến 12bit hay hơn nữa, trong khi đó ADC nội của AVR chỉ đến 10 bit thôi). Nhưng mình thấy 10 bit là quá đủ đối với các ứng dụng có độ chính xác khá cao, chỉ sợ tín hiệu ADC bị nhiễu làm sai lệch nhiều đến kết quả thôi.Theo mình thì cố gắng làm mạch phần cứng cho kĩ lưỡng thì ADC nội sẽ tốt hơn(phải làm bộ nguồn tham chiếu cho ADC - tức là điện áp chân AREF - thật tốt và ổn định), ít tốn hao chi phí hơn
          Tự động hóa hôm nay cho một thế hệ robot mai sau

Comment

­Dùng ADC ngoài được cái ổn định, tìm được loại phân giải cao nhưng mạch thường phức tạp hơn một tẹo, mh thấy sử dụng adc của AVR cũng ổn đấy chứ độ phân giải 10 bít là ok rồi. Khi làm chú ý tạo cho nó cái AREFF ổn định, sử dụng mấy con định điện áp chuẩn để chống nhiễu cho ADC nếu không khi sử dụng bạn sẽ thấy ngay nó nhẩy múa như đang phê thuốc vậy!!!

Comment

ADC 10 bit noi cua AVR va ADC ngoai 0809??

Cho em hoi voi. Em dang nghien cuu ung dung do dien ap 1 chieu`. Em muon phan biet duoc cac muc dien ap khoang 30mV thi su dung ADC noi 10 bit cua ATMEGA32 (Vref = 4096mV chuan su dung TL431) co' duoc khong? Neu em su dung ADC0809 ngoai` ket hop voi AVR thi mach nao on dinh hon? Cac Pac' co nhieu kinh nghiem thi giup em voi..

Comment

Về tác giả

Collapse

hoang_tuan Tìm hiểu thêm về hoang_tuan

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X