Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mạch nạp dành cho vi điều khiển AVR đây!!!

Collapse
This topic is closed.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi apple Xem bài viết
    Đúng là cấp nguồn riêng cho mạch đích và cắt dây nguồn trên mạch nạp đi thì ít treo con master hơn nhưng em thử chơi thẳng 5v USB cho con master mà nó vẫn treo như thường, lúc được lúc ko. Có khi nào firmware cùi bắp ko nhể

Với lại khi nạp cả mạch đích và mạch nạp đều dùng chung áp thì làm sao bị cái dzu 5v mạch đích đổ ngược vào mạch nạp được. (mạch đích ko dùng nguồn riêng)
    STK500 dùng 3V6 bình thường. Có sao đâu.
    AVR đã quay trở lại: ATMEGA32: 66k, ATMEGA8A: 30k, ATMEGA48: 30k.
    Xem thêm tại Online Store ---> Click here
    Mob: 0982.083.106

Comment

• Nguyên văn bởi Kilodeth Xem bài viết
      Không hiểu ý của bạn lắm nhưng quả có hiện tượng dẫn nguồn xuôi ngược như thế. Tôi đã cắt bỏ đường áp chung nhưng vẫn có thể nạp cho mạch_không_nguồn. Điện áp từ mạch nạp vào các chân spi và cấp ngược lên nguồn mạch đích nên mạch đích vẫn có thể hoạt động được.
      Cái này là do bác mrcuongcon nói là hiện tượng 5v mạch đích đổ ngược sang nguồn 3v6 của mạch nạp --> có thể là 1 nguyên nhân làm treo con master trên mạch nạp. Điều này chỉ xảy ra nếu ta ko cắt bỏ đường nguồn của mạch nạp đưa sang mạch đích đồng thời khi nạp mạch đích được cấp nguồn 5v riêng.

Có bác nào làm mạch USB910 mà ko bị lỗi treo master ko, e thấy nhiều bác trên forum của ta bị treo master quá.

Riêng cái mạch của e, cắm mạch vào công USB chỉ nạp được duy nhất một lần, rút cáp nạp ra, sau đó cắm vào mạch đích nạp lại là y như rằng lúc đc lúc ko, được thì cũng chỉ nạp thêm được 1 lần

Nếu e cắt đường dương mạch nạp đi, cấp nguồn riêng cho mạch đích thì nạp được duy nhất một loại chíp đang nạp sau khi cắm vào cổng USB(xác xuất thành công 10 lần được 6,7) nhưng khi đổi sang chíp khác là ko nhận ra mạch đích...
      Mấy ai định nghĩa được tình yêu.
      Có gì đâu một buổi chiều.
      Kề dao lên cổ yêu hay chết .
      Gật đầu cái rụp thế là yêu.

--------
      Apple

Comment

• bạn nào có layout của mạch AVR Usp 910 không ? cho mình với.
        mình làm mạch USBasp nhưng khi nap nó cứ báo là "can not find "SSB"...!!!???"
        thấy mạch này cũng hay nhưng làm không chạy dau đầu quá tính thử làm AVR910 coi sao? nhưng giờ ngồi vẽ nữa oải quá

Comment

• mạch nạp avr910 thì bt thôi nhưng chậm quá.Ai có mạch stk500 thì cho em xin.Rất tiếc gửi layout avr910 ko đc.

Add: 97 Quán Nam - Lê Chân - Hải Phòng.
          Tel: 031 518648 Phone: 0904 283 505

Comment

• cai nay hay day.minh cung mun lam thu .ban co the cho minh sô do nguyen ly dc ko?
            |

Comment

• sơ do AVR910 + USBasp

mình giở so đồ của AVR910 và sơ đồ + layout của USBasp
              Anh em làm thử coi ssao mình làm không chạy.
              có gì chỉ giáo lại ha
              Attached Files

Comment

• sao mấy bác giửi mà không giưi sơ đồ nguyên lý thì làm sao ai mà biết.
                ai có chia sẻ dùm đi

Comment

• có bác nào có sơ đồ mạch nạp USB STK500 và firmware không nhỉ .up lên cho mọi người với.em thấy làm cái stk500 cho ổn định.
                  mà xem cái mạch đó em thấy cũng khôg quá cầu kì.chỉ tiếc rằng chỉ có mạch mà kô có schematice và firmware để làm

Comment

• Làm mạch này của ITX, hiện giờ nó hỗ trợ
                    Jtag
                    AVRJtagmkII
                    AVRISPmkII
                    STK500v2

đã chia sẻ rồi mà cứ lo đi làm cái mạch AVR910 + USBasp cù bắp
                    http://dientuvietnam.net/forums/showthread.php?t=25326
                    Từ chối trách nhiệm:
                    Mọi thông tin từ ITX cung cấp với hi vọng nó có ích và không đi kèm với bất kì sự bảo đảm nào.
                    Blog: http://mritx.blogspot.com

Comment

• Vào trong này download về:
                      http://www.atmel.com/dyn/Products/to...p?tool_id=2735
                      More friends more foods

Comment

• Làm theo cái mạch stk500 nguyên bản đó từ khó đến rất khó mà còn không hỗ trợ usb nữa chứ. Mạch của ITX hỗ trợ tất cả mọi chuẩn của atmel chỉ với 1 atmega 8.
                        Chỉ có điều tác giả cấm kinh doanh sinh lợi từ thiết kế của họ.
                        Từ chối trách nhiệm:
                        Mọi thông tin từ ITX cung cấp với hi vọng nó có ích và không đi kèm với bất kì sự bảo đảm nào.
                        Blog: http://mritx.blogspot.com

Comment

• Nguyên văn bởi itx Xem bài viết
                          Làm mạch này của ITX, hiện giờ nó hỗ trợ
                          Jtag
                          AVRJtagmkII
                          AVRISPmkII
                          STK500v2

đã chia sẻ rồi mà cứ lo đi làm cái mạch AVR910 + USBasp cù bắp
                          http://dientuvietnam.net/forums/showthread.php?t=25326
                          cảm ơn nhiều nhé.thấy cái schematice đơn giản có khi còn hơn thằng AVR910 ấy chứ.

Comment

• Tôi làm theo hướng dẫn của bác ITX kết quả là rất OK.Các bác cứ làm để tận hưởng nhé.

Add: 97 Quán Nam - Lê Chân - Hải Phòng.
                            Tel: 031 518648 Phone: 0904 283 505

Comment

• Ai có thể chia xẻ mạch nạp song song sử dụng cổng USB không nhỉ. Tôi tìm hoài trên mạng cũng như trong diễn đàn mà không thấy.

Comment

• Nguyên văn bởi hoangdai Xem bài viết
                                Tôi làm theo hướng dẫn của bác ITX kết quả là rất OK.Các bác cứ làm để tận hưởng nhé.
                                cảm ơn bác đã ủng hộ.em định đã làm thì làm cho 1 cái ra hồn hẳn sau này đỡ phải làm lại.
                                định làm mạch sử dụng linh kiện dán,nhưng không biết ở đâu bán linh kiện dán mà phong phú về chủng loại.có bác nào biết chỉ em với

Comment

Về tác giả

Collapse

nvt2 Tìm hiểu thêm về nvt2

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X