Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mạch nạp dành cho vi điều khiển AVR đây!!!

Collapse
This topic is closed.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi nvt2 Xem bài viết
    Hi hi Dạo này rảnh rổi, không có việc gì làm, cứ chúi đầu vào mấy anh AVR nhưng lại bị cái bộ nạp của tôi "hành" mất đi cả trăm cà ram trong lượng quý giá ! Bực mình wá tui đập bỏ nó rồi cắm cúi làm cái programmer mới. Vừa làm xong, nó chạy ngon làm hi hi.Mừng wá tui post lên cho anh em xem thử !
    8) Mà anh em nào bị như tui thì cứ nói, tui sẵn sàng làm cái thứ 2,3,...,1..(và mấy số 0 nửa) Hi hi

Bác ơi làm mạch làm gì cho nó phức tạp. nạp thẳng vào VXL luôn khỏi làm mạch nạp mất công

Comment

Nguyên văn bởi sangnq_bkhd Xem bài viết
      Bác ơi làm mạch làm gì cho nó phức tạp. nạp thẳng vào VXL luôn khỏi làm mạch nạp mất công
      Uhm, cũng hay đó !

Thế phải làm gì nếu cái mạch nạp LPT nó "lết" từ từ, từ từ...rồi ngủm củ tỏi...hay là chỉ sau một cái click chuột, con AVR mới mua mấy chục k lăng đùng ra "bất tỉnh" mà không hỉu bệnh tình thế nào...

NVT2 "lỡ dại" làm được rồi mà bỏ đi thì thấy tiếc lắm, công viết code cũng nhiều mờ !

NVT2
      Tín đồ AVR giáo.

Comment

Ho AVR minh co the dung keil c de viet duoc ko. Viet co khac voi ho 89C51 ko. Xin chi gium em voi

Comment

Nguyên văn bởi tavuong Xem bài viết
          Ho AVR minh co the dung keil c de viet duoc ko. Viet co khac voi ho 89C51 ko. Xin chi gium em voi
          bạn "tò mò" khổ thế. Dùng CodevisionAVR chuyên dùng cho AVR đi.
          n
          ĐT: 0986 492 489

Tham khảo:

Comment

Trước mình cũng làm thử một số mạch nạp nhưng mất nhiều thời gian quá. Các bác mua luôn một cái mạch nạp ví như STK500 của thiên minh (tme.com.vn) nạp các loại AVR luôn . Thời gian làm mạch nạp mình nghĩ dùng để nghiên cứu ứng dụng của AVR thì hay hơn.
            n
            ĐT: 0986 492 489

Tham khảo:

Comment

Các pác cho em hỏi, tất cả các loại AVR có đều nạp song song để reset fuse được hay không? Em có mấy con Atmega8 và 88 bị set sai fuse trong tay mà không biết kết nối để nạp song song thế nào để reset lại fuse cho chúng nó. Các pác chỉ cho em cách kết nối và cách reset fuse cho em nhé. Em đã có con STK500 của TME rồi nhưng cũng chưa biết reset fuse thế nào cả.
              Mong chỉ giáo!

Comment

Nguyên văn bởi sun_rise Xem bài viết
                Các pác cho em hỏi, tất cả các loại AVR có đều nạp song song để reset fuse được hay không? Em có mấy con Atmega8 và 88 bị set sai fuse trong tay mà không biết kết nối để nạp song song thế nào để reset lại fuse cho chúng nó. Các pác chỉ cho em cách kết nối và cách reset fuse cho em nhé. Em đã có con STK500 của TME rồi nhưng cũng chưa biết reset fuse thế nào cả.
                Mong chỉ giáo!
                Bạn có thể reset fuse cho các con này như hướng dẫn kết nối trong HDSD. Tra datasheet để biết các chân tương ứng.

Đơn giản hơn có thể mua adapter parallel đặc chế cho STK500 có bán tại TMe và các đại lý.

thân

Comment

Tui cũng mua cái STK 500 của TME, nhưng vì dùng con mega128 nên nối chân khổ quá. Sau này anh Minh có phát triển STK500 thì thêm cái adapter cho con mega128 nữa nhé, với lại làm cái hộp cho cái kit để cất giữ cho tiện. Nếu có thể tích hợp thêm bộ Jtag để debug cứng nữa thì ngon.
                  Vài dòng góp ý với anh Minh, chúc vui.

Comment

Mạch nạp đơn giản

Click image for larger version

Name:	Mach nap ACR don gian.gif
Views:	2
Size:	10.2 KB
ID:	1326255
                    Đây là sơ đồ mạch nạp đơn giản nhất ,em tìm đc nên post nên đây,các bác tham khảo nha.

Comment

Chào các bác,
                      Em đang tự làm một cái mạch nạp stk500 như sơ đồ nguyên lý ở cái trang này http://www.der-hammer.info/hvprog/index_en.htm nhưng ra chợ nhật tảo mua con diode SB130 không có, các bác có biết trên thị trường người ta bán con nào tương đương con này không chỉ em với

Comment

Mạch nạp AVR qua USB

Các bác có thể làm một mạch nạp AVR qua Usb với Atmega8(20k) or Atmega48 với chi phí cực nhỏ(khoảng 35K-cái này em đã làm) không hề tốn kém như bác nvt2 lo lắng.Sâu khi câu dây xong các bác nạp frimware cho nó và download chương trình avrdude về để nạp ct cho avr tử một file .hex đã được compiler tủ một trình dịch nào đó.
                        các bác vào đây để xem sơ đồ nguyên lý và cả image và mạch in.
                        http://www.fischl.de/usbasp/
                        goodluck.

Comment

Cái này chưa phải là cái hay nhất đâu, AVR Doper cũng khá mà lại chạy với AVR Studio (STK500 protocol), phần cứng cũng tương đương cái này.

NVT2
                          Tín đồ AVR giáo.

Comment

nếu bạn nào không có thời gian để làm mạch nạp mà lại ở HN, các bạn có thể qua PNLab để mua mạch nạp. bọn mình luôn cố gắng làm các loại mạch nạp gọn gàng, hiệu quả và giá rẻ nhất để phục vụ các bạn sinh viên
                            mạch nạp AVR qua USB giá chỉ 99.000VND http://www.pnlabvn.com/pnlab/index.p...mart&Itemid=29
                            và còn rất nhiều các loại mạch nạp khác mời các bạn vào khám phá.
                            mạch nạp, kit phát triển các loại:
                            PIC, AVR, FPGA, ST ARM

Comment

Nguyên văn bởi PNLab Xem bài viết
                              nếu bạn nào không có thời gian để làm mạch nạp mà lại ở HN, các bạn có thể qua PNLab để mua mạch nạp. bọn mình luôn cố gắng làm các loại mạch nạp gọn gàng, hiệu quả và giá rẻ nhất để phục vụ các bạn sinh viên
                              mạch nạp AVR qua USB giá chỉ 99.000VND http://www.pnlabvn.com/pnlab/index.p...mart&Itemid=29
                              và còn rất nhiều các loại mạch nạp khác mời các bạn vào khám phá.
                              Rẻ đến...nhức đầu ! hix
                              Tín đồ AVR giáo.

Comment

bac co the lam cho em 1 cai gia bao nhieu goi chio em 034470969
                                cam on bac nhieu

Comment

Về tác giả

Collapse

nvt2 Tìm hiểu thêm về nvt2

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X