Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mạch nạp AVR làm có khó không ?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

mình làm mạch này chạy mà
    bạn nên dùng con đệm 74hc244(rẻ mà) để đảm bảo an toàn cho cổng Lpt
    và thêm nữa bạn dùng Codevisionavr nạp cho mạch này được
    bạn chỉ cần chon lại programer là Kanda system stk200/300 là ok
    còn chuyện bạn hỏi tại sao máy tính ko báo phần cứng mới thì theo mình thì máy tính thường chỉ có 1 cổng lpt (nếu bạn ko lắp thêm) thì cổng này mặc định dành cho máy in việc mình dùng nó để nạp chẳng qua là lợi dụng khả năng chuyền dữ liệu của nó thôi nên ko phát hiện phần cứng mới khi bạn cắm mạch nạp vào

Comment

Hic, làm thử mạch nạp AVR USB của prottoss mãi không chạy, PC cứ báo lỗi unknow device or not recognized ? Firmware và driver không biết có vấn đề gì không nữa, nhờ cao thủ tư vấn giúp

Comment

Nguyên văn bởi linh_elec Xem bài viết
        Hic, làm thử mạch nạp AVR USB của prottoss mãi không chạy, PC cứ báo lỗi unknow device or not recognized ? Firmware và driver không biết có vấn đề gì không nữa, nhờ cao thủ tư vấn giúp
        Đỏ:
        1. Chân cẳng nối ra usb đúng chưa (có khi lộn chân + và -)
        2. Con master có vấn đề:
        + Tần số sai
        + Chip toi
        + ...
        AVR đã quay trở lại: ATMEGA32: 66k, ATMEGA8A: 30k, ATMEGA48: 30k.
        Xem thêm tại Online Store ---> Click here
        Mob: 0982.083.106

Comment

Con master phải được set fuse để chạy thạch anh ngoài, bạn chú ý nhé !
          Last edited by mrcuongcon; 14-08-2008, 14:13.

Comment

Nguyên văn bởi mrcuongcon Xem bài viết
            Con master phải được set fuse để chạy thạch anh ngoài, bạn chú ý nhé !
            T không biết điều này, tửong chỉ nạp firmware của nó là đủ rồi. Bạn có thể cho chỉ bit nào cần set cho mình được không ?
            Thanks Cuongcon trước nhé .

Comment

Mỗi chương trình nạp AVR đều có cách fuse khác nhau. Bạn nên xem thêm ở đây nhé!
              http://dientuvietnam.net/forums/showthread.php?t=9559

Comment

Mạch nạp AVR

Dũng thấy các bạn làm mạch nạp ISP3.7 là ok đấy đơn giản dễ làm
                Good luck.
                Attached Files

Comment

ở mạch lancos đó,em thấy có cái jack 10 chân,cái đó chỉ dùng 5 chân bên trái cắm vào 5 chân tương ứng của avr là nạp được hả mấy pác?còn nguồn cấp cho mạch nạp này đâu ah ?em mới tập tành avr nên k được rõ cho lắm!mong mấy pác chỉ giáo!
                  SỰ HỌC LÀ MÃI MÃI......!!!!

Comment

???

Còn chân số 3 của j2 (file kèm theo) nối với chân nào của avr vậy?
                    Vdd của nó cấp từ đâu?
                    Dùng cable loại nào để gắn với avr ah?
                    Thanks
                    Attached Files
                    SỰ HỌC LÀ MÃI MÃI......!!!!

Comment

Nguyên văn bởi tallht Xem bài viết
                      Còn chân số 3 của j2 (file kèm theo) nối với chân nào của avr vậy?
                      Vdd của nó cấp từ đâu?
                      Dùng cable loại nào để gắn với avr ah?
                      Thanks
                      Chân 3 để ko cũng đc. VDD thì lấy từ mạch ngoài cấp ngược vào.
                      AVR đã quay trở lại: ATMEGA32: 66k, ATMEGA8A: 30k, ATMEGA48: 30k.
                      Xem thêm tại Online Store ---> Click here
                      Mob: 0982.083.106

Comment

mình có làm 1 mạch nạp AVR910_USB , set fuse bit rồi cũng nạp cái file avr910.programmer luôn mà nó không chạy . Cắm vào thì PC không nhận ra , vậy mình cần làm thêm những gì để mạch nạp nó hoạt động đây ?

Comment

mach nap avr

http://thaokm1986.googlepages.com/
                          Email:thaokm@fpt.com.vn
                          Yahoo:khongminhthao1986@yahoo.com
                          Phone:0436812650
                          Mobile: 0902149146

Comment

Chào các anh, bảng mạch của em có 3 con: Mega8535L, Mega8 và ATtiny2313 đã đấu chung nguồn, và chung RESET em muốn dùng một cổng để nạp chương trình cho các con IC trên bảng mạch. Em muốn hỏi các anh trong các chân MISO, MOSI, SCK chân nào quyết định sự nạp vào chíp (em muốn điều chỉnh để sao cho nạp vào chíp này mà chíp kia không bị ảnh hưởng).
                            Em cảm ơn ạ!
                            Thiết kế chế tạo các loại máy xoáy nắp, chiết rót định lượng dùng trong dược phẩm và thực phẩm.

Comment

nap avr

em ơi 3 chân MOSI,MISO,SCK là 3 chân cơ bản để nạp AVR,em không thể bỏ chân nào đi được.Để có thể nạp cho từng con chip em vào code vision AVR trong phần chọn chip em chọn đúng con chip mà em cần nạp,sau đó chip signature để xem nó có nhận chip hay k,sau đó cứ thế mà nạp thôi em ak.
                              Trên thực tế mạch nạp AVR chuẩn ISP chỉ hỗ trợ nạp được 1 con chip tại thời điểm nạp ,không nạp được nhiều chip như kiểu mạch nap JTAG của Xilinx
                              Email:thaokm@fpt.com.vn
                              Yahoo:khongminhthao1986@yahoo.com
                              Phone:0436812650
                              Mobile: 0902149146

Comment

cho mình hỏi về mạch nạp AVR qua sợi cáp USB to COM với .
                                Do mình xài laptop nên việc nạp chuơng trình qua cổng LPT là k thể. Khi mình làm với 89 thì có sử dụng cáp USB to COm nạp rất ổn định.
                                Hiện nay mình muốn chuyển qua AVR ,cụ thể là ATMEGA 32 dùng codeversion viết ,vậy có mạch nạp nào phù hợp với loại dây này không ? cách dùng như thế nào ?
                                XIn chỉ giúp ,cám ơn nhiều !

Comment

Về tác giả

Collapse

hoang_csa Tìm hiểu thêm về hoang_csa

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X