Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cùng nghiên cứu AVR32

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cùng nghiên cứu AVR32

Tôi đang chập chững nghiên cứu AVR32, định mua AT32UC3A0 nhưng không biết sẽ sử dụng các công cụ gì. Rất mong được sự trợ giúp và cùng nghiên cứu của các bạn. Tôi đã sử dụng dòng 8 bit rồi.
    Giải pháp nguồn điện và nguồn dự phòng chuyên nghiệp.
    Thiết kế chế tạo nguồn xung theo yêu cầu:

Nguyên văn bởi semipower Xem bài viết
    Tôi đang chập chững nghiên cứu AVR32, định mua AT32UC3A0 nhưng không biết sẽ sử dụng các công cụ gì. Rất mong được sự trợ giúp và cùng nghiên cứu của các bạn. Tôi đã sử dụng dòng 8 bit rồi.
    Hả! Bác muốn nghiên cứu ATMEGA 32 bít hả! Hay là ATMEGA 32 - 8bit ? Em chưa từng sờ tay ATMEGA - 32 bít bao giờ

Comment

Mình ghi rõ là "AT32UC3A0" rồi mà. Không biết có ai giúp không đây?

Comment

Bác lên trang chủ của Atmel ngó xem công cụ cho AVR32, em nhớ ko lầm thì nó có AVR32 Studio (viết = code C) chưa thử nhưng mà chắc gần giống AVR Studio + WinAVR , hình như còn có vụ Plugin AVR32 cho Eclipse nữa.

Comment

Mình cũng đang tìm hiểu AVR 32 bít trên kit STK1000 và mạch nạp AVRDragon của Atmel.Mình vừa cài AVR32 Studio (nó đòi cài nhiều plugin lắm - avr32-gnu-toolchain-2.4.2-setup.exe;jre-6u21-windows-i586-s.exe hoặc eclipse-SDK-4.0-win32.zip...AVR32-SoftwareFramework-AT32AP7000...v.v). Kit STK1000 của mình xài con AT32AP7000. Đã thử biên dịch thử vài project mẫu, thấy cũng ok lắm.Còn nhiều thứ chưa biết lắm, đang tìm hiểu, rất vui vì bạn có cùng sở thích.

Comment

mình đang muốn dùng avr xuất một tín hiệu điện áp bất kỳ 1v, 1.5v ... ra 1 chân của nó thì làm thế nào vậy. có ai biết không?

Comment

Nếu không cần chính xác thì bạn dùng PWM sau đó lọc RC. Nguyên lý thế nhưng tôi chưa thử.

Comment

Không thích PWM phần cứng thì bạn PWM phần mềm ( sử dung thêm 1 em timer0 là ok)! rồi lọc RC! nói chung không khó! mình cũng làm nó để làm thiết bị quản lí nguồn , thiết bị nạp ắc quy thông minh , ... nguyen lí như sau :
                1. dùng timer 0 tạo ngắt thời gian đơn vị .
                2. tạo các biến đếm dùng làm software PWM .
                3. đầu tiên bật hết các biến lên, chờ cho timer đếm lên , đạt đến giá trị đỉnh của biến nào thì tắt biến đó đi. đơn giản vậy thôi nhưng cực kỳ hiệu quả đó.
                Phương pháp này giúp mình tạo hiệu ứng chuyển động 3D khá đẹp bằng việc điều chỉnh PWM cho led trên màn hình led . chúc bạn thành công!

Comment

Về tác giả

Collapse

semipower Tìm hiểu thêm về semipower

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X