Thông báo

Collapse
No announcement yet.

giúp minh fuse bit voi atmega32 bang Khazama AVR Programmer

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• giúp minh fuse bit voi atmega32 bang Khazama AVR Programmer

mình đang dùng mạch nạp usbast và phần mềm nạp Khazama AVR Programmer nhưng lại không biết fuse bit cho nó. Ai đã sử dụng có kinh nghiêm giúp mình với, vừa bị chết 1 con at32 giá 200k vi fuse bít sai.
    hãy nỗ lực và cố gắng rồi bạn sẽ thành công!!!
    I'll always stand by your side.
    good luk for you %%- !!!!

gmail:
    yahoo: thienbinh89_hn

Vào menu Command/Fuse and Lock bit... khi menu hiện ra click nút Read All (bắt buộc phải đọc - nếu không là con AVR gặp rắc rối), nó se đọc hết fuse and lockbit ra. Bạn set cac bit của các fuse byte (low fuse, high fuse, ext fuse) - lưu ý bit nào duọc tick thi có gia trị là '1'. sau do click nút Write All. Phai doc ky ys nghia cac bit trong datasheet.
    0912666017

Comment

Nguyên văn bởi phan_it Xem bài viết
      Vào menu Command/Fuse and Lock bit... khi menu hiện ra click nút Read All (bắt buộc phải đọc - nếu không là con AVR gặp rắc rối), nó se đọc hết fuse and lockbit ra. Bạn set cac bit của các fuse byte (low fuse, high fuse, ext fuse) - lưu ý bit nào duọc tick thi có gia trị là '1'. sau do click nút Write All. Phai doc ky ys nghia cac bit trong datasheet.
      Phan_it ah. Mình mới mua 1 mạch nạp AVR(cổng USB) của bạn thì phải! Sao trong đĩa, bạn không dạy cách sử dụng như: cách fuse bit, cách nạp chương trình (như mạch nạp cho 8051)?.
      Sao hả bạn. Ở phần mềm Khazama AVR Programmer cái nào được tích lại có giá trị là 1 ư?? (tức không được lập trình)????? Ví dụ: nếu mình dùng thạch anh 12Mhz cho ATmega 16 thì mình phải bỏ trống bit CKOPT(Được set) do dùng thạch anh 12MHz (lớn hơn 8 MHz)
      Vì mình thấy bảo rằng khi fuse bit. Bit nào được tich là có gtri 0 chứ??????
      Mình bắt đầu học VDK AVR có gì mong các bạn giúp đỡ.
      Mua bán thiết bị điện công nghiệp tại Hà Nội, toàn quốc.
      http://diencongnghiep360.com/
      http://tudienhathe.vn/

Comment

Nguyên văn bởi vietthanh123 Xem bài viết
        Phan_it ah. Mình mới mua 1 mạch nạp AVR(cổng USB) của bạn thì phải! Sao trong đĩa, bạn không dạy cách sử dụng như: cách fuse bit, cách nạp chương trình (như mạch nạp cho 8051)?.
        Sao hả bạn. Ở phần mềm Khazama AVR Programmer cái nào được tích lại có giá trị là 1 ư?? (tức không được lập trình)????? Ví dụ: nếu mình dùng thạch anh 12Mhz cho ATmega 16 thì mình phải bỏ trống bit CKOPT(Được set) do dùng thạch anh 12MHz (lớn hơn 8 MHz)
        Vì mình thấy bảo rằng khi fuse bit. Bit nào được tich là có gtri 0 chứ??????
        Mình bắt đầu học VDK AVR có gì mong các bạn giúp đỡ.
        Chao ban !
        - Trong đĩa CD (thư mục AVRISP USB) co file hướng dẫn bằng tiếng việt (AVRISP_USB_UserManual), tuy nhiên phần hướng dẫn này chưa được chi tiết cho lắm, tôi sẽ bổ sung thêm trên www.phanit.com .
        - Để set fuse bit cho AVR dung chương trình Khazama bạn phải làm các bước sau:
        + Độc hết các Fuse and Lock bit ra.
        + Set lại các Fuse and lock bit theo ý muốn của bạn.
        + Write tất cả fuse and lock bit lại chip.
        Lưu ý: bit nào được tick thì có giá trị bằng '1' (cái này ngược với CodeVision hoăc PgSPI)
        Chúc bạn thành công !
        0912666017

Comment

Nguyên văn bởi phan_it Xem bài viết
          Chao ban !
          - Trong đĩa CD (thư mục AVRISP USB) co file hướng dẫn bằng tiếng việt (AVRISP_USB_UserManual), tuy nhiên phần hướng dẫn này chưa được chi tiết cho lắm, tôi sẽ bổ sung thêm trên www.phanit.com .
          - Để set fuse bit cho AVR dung chương trình Khazama bạn phải làm các bước sau:
          + Độc hết các Fuse and Lock bit ra.
          + Set lại các Fuse and lock bit theo ý muốn của bạn.
          + Write tất cả fuse and lock bit lại chip.
          Lưu ý: bit nào được tick thì có giá trị bằng '1' (cái này ngược với CodeVision hoăc PgSPI)
          Chúc bạn thành công !
          Cảm ơn ban. May quá, bạn trả lời kịp thời nên đã cứu 1 em AT 16 của tớ. Giờ thì mạch đã chạy ngon rồi.
          Thanks!
          Mua bán thiết bị điện công nghiệp tại Hà Nội, toàn quốc.
          http://diencongnghiep360.com/
          http://tudienhathe.vn/

Comment

Về tác giả

Collapse

thienbinh_hn Tìm hiểu thêm về thienbinh_hn

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X