Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Giao tiếp với máy tính qua cổng com rs232 89c51

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Giao tiếp với máy tính qua cổng com rs232 89c51

em đang làm giao tiếp với máy tính nhưng không hiểu sao truyền dữ liệu từ 89c51 thì ok nhưng khi truyền từ máy tính xuống 89c51 thì bị sai .có ai có code hay có tài liệu gì thì giúp đỡ mình với .mình viết băng delphi .mong mọi người giúp đỡ . cảm ơn rất nhiều

chả biết cái delphi là cái chi chi. lần đầu nghe thấy @@
    kết quả nhận được sai cũng có thể do ko đồng nhất dạng mã kí tự giữa máy vs vdk
    Website chính thức đổi địa chỉ website thành
    Mời các bạn ghé thăm !!!

Comment

cho mình hỏi

Nguyên văn bởi mast090 Xem bài viết
      chả biết cái delphi là cái chi chi. lần đầu nghe thấy @@
      kết quả nhận được sai cũng có thể do ko đồng nhất dạng mã kí tự giữa máy vs vdk
      bạn có thể nói rõ không ,còn delphi thì cũng na ná giông vb thui , bạn chỉ giúp mình dư liệu không đồng bộ giữa máy tính và mạch (mạch mình cần hiển thị số được nhập từ máy tính ),cahs giải quyết được không bạn ,mình xin cảm ơn,

Comment

có lẽ bạn dùng thạch anh 12M nên nó truyền sai mã. Cần dùng thạch anh 11.059MH thì mới giao tiếp đúng với tốc độ 9600.

Comment

Bạn có thể gửi code với giao diện giao tiếp cho mình được không. Mình làm phần gửi dữ liệu từ máy tính xuống vdk thì được, nhưng khi từ vdk lên pc thì nó không nhận. mail của mình: nghung270192@gmail.com. thanks nhìu
          Mail:
          DT: 01676674005
          Yahoo: emdepviemkhongmangdep

Comment

Về tác giả

Collapse

vantruong57 Tìm hiểu thêm về vantruong57

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X