Thông báo

Collapse
No announcement yet.

lấy tên chíp 89C51 trong orcad 9.2

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• lấy tên chíp 89C51 trong orcad 9.2

các bác ơi? cho em hỏi cái này với ah: em vừa mói học orcad 9.2, tìm cái linh kiện chíp 89C51 nhưng không biết tên của nó thế nào? các bác chỉ bảo em với. thanks ah

Mình chưa đủ tuổi để kêu bằng bác đâu! Anh mún hỏi phần capture hay layout? Trong capture thì anh chọn NEW trên thanh công cụ( cái hình như trang giấy trắng ở trên đầu ak). Xong rùi coi thanh công cụ bên phải chọn cái hình giống như các cổng logic z ak! Xong rùi đánh vô 89C51. Còn trong layout thì hơi rắc rối hơn! Anh có thể lên youtube đánh chữ "hướng dẫn học orcad, từ bài 1 đến bài 14 ak, nếu không có đủ thì mình up lên cho!
    Đây là tài liệu anh có thể về tự ngâm cứu: BT5- MACH DIEU KHIEN DEN CHAY DUNG 4017.pdf
    Còn đây là thư viện chân linh kiện để vẽ layout: thu vien mach nguyen ly Orcad.rar
    Nếu gặp vấn đề gì anh cứ hỏi!
    Chào anh!

Comment

Nguyên văn bởi phamtuyen.km Xem bài viết
      các bác ơi? cho em hỏi cái này với ah: em vừa mói học orcad 9.2, tìm cái linh kiện chíp 89C51 nhưng không biết tên của nó thế nào? các bác chỉ bảo em với. thanks ah
      phải đánh AT89

Comment

Hoặc đánh 8051.

Comment

Nguyên văn bởi phamtuyen.km Xem bài viết
          theo như mình vẽ thì hay làm ăn cắp kiểu này,
          layout: lấy 1 con có số chân bằng con cần tìm ra edit tên, miễn sao nối dây đúng vị trí là đc
          capture: như của bạn cứ gọi chung dip40, hehe, mạch in là sản phẩm cuối cùng, miễn sao lúc vẽ đừng đấu nhầm chân
          đấy là theo cách mình lười tạo linh kiện mới, ngoài ra còn cách nữa khá hay nhưng k khuyến khích ae tí nào đó là đôi khi thư viện k có con tương tự con cần tìm + lười tạo linh kiện thì gọi cái Pad(chân linh kiện) ra chấm mấy chấm trên hình capture thế là ta đã có con linh kiện cần dùng, tất nhiên là phải áng được khoảng cách giữa các Pad và kích cỡ Pad nhé
          Website chính thức đổi địa chỉ website thành
          Mời các bạn ghé thăm !!!

Comment

ma trận led 8x8 thì tìm trong orcad ntn các bác !

Comment

Add thư viện này vào layout. Trong đó có những thứ mà bạn cần. Nếu hay thì Thank.
              Thu _vien_layout_orcad1.rar

Comment

Nguyên văn bởi binh_an_2012 Xem bài viết
                Add thư viện này vào layout. Trong đó có những thứ mà bạn cần. Nếu hay thì Thank.
                Thu _vien_layout_orcad1.rar
                thư viện của bác dợ ẹc à. tạo linh kiện không đúng. linh kiện mà tạo pad hàn = với lỗ khoan thì còn đâu pad để nà hàn => cái này chỉ để làm bằng công nghệ in ủi

lớp hình linh kiện mà sử dụng lớp TOP thì có ngày chạm mạch, đúng ra là phải lớp SSTOP

Comment

Nếu bạn có thư viện nào bạn cảm thấy đầy đủ, hãy Up lên để mọi người cùng sử dụng. Nếu không có vui lòng chọn lọc để sử dụng cái mà người khác Up lên chia sẽ.

Comment

vào thư viện, search at89c51 có luôn

Comment

Về tác giả

Collapse

phamtuyen.km Tìm hiểu thêm về phamtuyen.km

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                    X