Thông báo

Collapse
No announcement yet.

mạch giao tiếp 89C52 với Ổ đĩa CD máy tính

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• mạch giao tiếp 89C52 với Ổ đĩa CD máy tính

Bác nào có mạch, code giao tiếp 89C52 với ổ đĩa CD máy tính ko ak.. cho em xin với..đọc được càng nhiều loại đĩa càng tốt..

Nguyên văn bởi nhat9a Xem bài viết
    Bác nào có mạch, code giao tiếp 89C52 với ổ đĩa CD máy tính ko ak.. cho em xin với..đọc được càng nhiều loại đĩa càng tốt..
    chắc tại hiểu biết của tôi còn hạn hẹp
    thực sự tôi chưa thấy ai làm bao giờ

Comment

có rồi anh ak.. nhưng trên diễn đàn em mới thấy dùng PIC chứ chưa thấy dùng AT89C52..hihi

Comment

có rồi anh ak.. nhưng trên diễn đàn em mới thấy dùng PIC chứ chưa thấy dùng AT89C52..hihi
        có mỗi cái ổ CD+ MCU (89 hoặc PIC) để đọc đĩa, nghe nhạc????
        bạn có dẫn chứng không

Comment

PIC16F877 Audio CD Player. 100% working guaranteed - Sonsivri

đây ak

Comment

PIC16F877 Audio CD Player. 100% working guaranteed - Sonsivri

đây ak

Comment

mình không biết tiếng anh
              nhưng nếu chỉ dùng ổ CD, PIC, cho đĩa nhạc vào chạy được, sound card làm gì nhỉ

Comment

rồi, em đoán là cái ổ đĩa đó có chức năng chơi nhạc, nó có đầu ra audio
                nó có 1 tập lệnh để điều khiển,
                con PIC sẽ gửi lênh đến và nhận kết quả trả về

Comment

anh vào luồng "MOD CD rom thành CDP không cần PC" trong vnav,có lão DIYampli bán KIT đấy ạ
                  dùng 89S52 mới đủ bộ nhớ ạ,trước nạp 89C51 không đủ dung lượng code
                  Trái đất luôn tròn vì vậy bạn chẳng thể nào nhìn thấy phía cuối con đường đi...
                  Keep moving forward...

Comment

Nguyên văn bởi kidteam Xem bài viết
                    mình không biết tiếng anh
                    nhưng nếu chỉ dùng ổ CD, PIC, cho đĩa nhạc vào chạy được, sound card làm gì nhỉ
                    oài,ông kitteam này,cái mạch ấy để giao tiếp với CD rom,để điều khiển và lấy tín hiệu ra,em đố anh không dùng thêm gì mà chỉnh được nó đấy
                    Keep moving forward...

Comment

không phải đọc nhiều loại đĩa hay không,của cậu là đầu CD,làm sao đọc được DVD,vì thế nên các loại CD đều đọc được,DVD thì không
                      Keep moving forward...

Comment

Nguyên văn bởi bboyminh Xem bài viết
                        oài,ông kitteam này,cái mạch ấy để giao tiếp với CD rom,để điều khiển và lấy tín hiệu ra,em đố anh không dùng thêm gì mà chỉnh được nó đấy
                        thì thế
                        mình hiểu nhầm ý chủ luồng
                        mình tưởng 1 ổ CD thông thường, + nguồn + PIC + loa là có nhạc thì bái phục
                        riêng việc giải mã MP3 chẳng hạn đã hết hơi rồi ấy chứ
                        Haiz
                        @minh: cảm ơn bạn
                        mình chưa già đến mức lên chức ông (còn chưa vợ mà lấy đâu ra con, cháu cơ chứ)

Comment

Bạn Nhat9a à, nếu bạn bắt buộc phải học về cái này thì nên làm. còn nếu bạn muốn nghe nhạc thì nên mua máy nghe nhạc mp3 cho nó gọn, để thời gian làm chuyện khác hay hơn. góp ý chút thôi nha đừng chọi đá nhá.
                          Mãi đi tìm vàng.

Comment

Nguyên văn bởi kidteam Xem bài viết
                            thì thế
                            mình hiểu nhầm ý chủ luồng
                            mình tưởng 1 ổ CD thông thường, + nguồn + PIC + loa là có nhạc thì bái phục
                            riêng việc giải mã MP3 chẳng hạn đã hết hơi rồi ấy chứ
                            Haiz
                            @minh: cảm ơn bạn
                            mình chưa già đến mức lên chức ông (còn chưa vợ mà lấy đâu ra con, cháu cơ chứ)
                            thì đúng là 1 ổ CD thông thường, + nguồn + PIC + loa là có nhạc mà anh
                            Keep moving forward...

Comment

Nguyên văn bởi bboyminh Xem bài viết
                              thì đúng là 1 ổ CD thông thường, + nguồn + PIC + loa là có nhạc mà anh
                              cái này để mình tìm hiểu lại
                              giả sư với cái loại CD không có lỗ cắm đầu ra cho loa thì mình không hiểu sẽ cắm loa vào cái lỗ nào

Comment

Về tác giả

Collapse

nhat9a Tìm hiểu thêm về nhat9a

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X