Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Hướng dẫn giao tiếp máy tính từ A đến Z(Hình ảnh)

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

làm thế nào để viết số vào như thế được hả bác ( bác thông cảm vì em mới dùng C# lần đầu tiên nên còn gà lắm )
    Attached Files
    Và con tim đã vui trở lại ....

Comment

Bạn không cần dùng C# nếu chưa rành lắm,(để sau kiếm sách trên mạng tự học, C# nhiều lắm), tuy nhiên bạn có thể sử dụng phần mềm Serial Port Terminal , (download bản dùng thử), rồi viết 1 vài chương trình từ VĐK gởi lên lên xem có nhận được hay kô, hay gởi vài ký tự ở Serial Port Teminal xuống VĐK, rồi thi hành các lệnh tuỳ theo các ký tự đó... Một số link hữu ích về truy cập Serial Port trong C#, bạn có thể tham khảo:
      http://www.google.com.vn/search?hl=e...G=Search&meta=
      Diễn đàn Vi điều khiển:

Comment

Mấy cái này mình không dùng C# mà dùng Visual Basic được không hả bạn?
        Khó nhất trên đời làm trang nam tử
        Ý chí vững vàng mà tình cảm lại mênh mang

Comment

Nguyên văn bởi svngheo Xem bài viết
          Mấy cái này mình không dùng C# mà dùng Visual Basic được không hả bạn?
          Tùy bạn thôi, điều quan trọng là bạn phải tạo được 1 cặp cổng Com ảo, hai cái này kết nối với nhau, 1 cái cho Proteus, cái còn lại bạn muốn dùng trình dịch nào trên máy viết chương trình truy xuất đến nó đều tốt cả.
          Bạn có thể tìm kiếm phần mềm tạo cổng com ảo trên mạng rất nhiều với từ khóa virtual serial port
          Diễn đàn Vi điều khiển:

Comment

Em Cảm ơn Bác Nhiều Nhé,em Cũng Là Dân Spkt,rất Thích Mấy Bài Của Bác, Hiện Nay Em đang Làm Giao Tiếp Với Vb,có Gì Bác Giúp Em Nhé,ah Nếu đựoc Bác Gửi Cho Em Phần Mềm Tạo Com ảo Qua Mail Có được Không,mail Của Em Nè:tuane06@gmail.com.mong Tin Bác

Comment

Cảm ơn minhtuan04 nha!Đang định down cái Virtual Serial Port nhưng vừa down được nó lại lỗi mất.

Comment

Nguyên văn bởi minhtuan04 Xem bài viết
                Bạn không cần dùng C# nếu chưa rành lắm,(để sau kiếm sách trên mạng tự học, C# nhiều lắm), tuy nhiên bạn có thể sử dụng phần mềm Serial Port Terminal , (download bản dùng thử), rồi viết 1 vài chương trình từ VĐK gởi lên lên xem có nhận được hay kô, hay gởi vài ký tự ở Serial Port Teminal xuống VĐK, rồi thi hành các lệnh tuỳ theo các ký tự đó... Một số link hữu ích về truy cập Serial Port trong C#, bạn có thể tham khảo:
                http://www.google.com.vn/search?hl=e...G=Search&meta=
                Cám ơn bác rất nhiều , em sẽ làm theo hướng dẫn của bác, chúc bác thật nhiều sức khỏe .
                Thân.
                Và con tim đã vui trở lại ....

Comment

hic, phần mềm tạo com ảo down về ko có *****, bác có ***** cho xin với.
                  (trong phần hướng dẫn bằng hình ảnh tui thấy bác chỉ là cả protus và C đều set vào com4 đấy.. tui nghĩ chắc phải một cổng vào protus(com4) và một cổng vào C (com5) chứ)
                  ah, còn cái giao tiếp máy tính thì ta có thể dùng codevision AVR để test, nó có hỗ trợ gởi và nhận byte, hay cả file luôn đó. khi đã test truyền nhận dữ liệu xong rồi thì chỉ việc ngồi viết chương trình giao tiếp thôi.

Comment

Gởi cậu dt_love phần mềm cổng ảo.
                    Attached Files

Comment

Bạn có thể gửi cho minh soft tạo cổng RS232 ảo được không bạn
                      Thanks beỏe
                      Công ty TNHH Điện Thông Minh
                      A: 191/7 Hoàng Văn Thụ, P.8, Q.Phú Nhuận, Tp.HCM
                      T: (+84) 8 62777467
                      C: (+84) 903 978 579
                      w: dienthongminh.net

Comment

Mô phỏng giao tiếp bằng VB6 ???

Các bạn ơi, Mình muốn mô phỏng giao tiếp như minhtuan04 hướng dẫn, nhưng ở trên VB6 thì kéo cái serialport vào form ở chỗ nào?
                        Có ai biết thì làm ơn chỉ mình với!
                        Mình cảm ơn!

Comment

Nguyên văn bởi caube Xem bài viết
                          Các bạn ơi, Mình muốn mô phỏng giao tiếp như minhtuan04 hướng dẫn, nhưng ở trên VB6 thì kéo cái serialport vào form ở chỗ nào?
                          Có ai biết thì làm ơn chỉ mình với!
                          Mình cảm ơn!
                          Bạn xem link ở dưới, có thể giúp ích:

http://www.rentron.com/receiving_data.htm
                          http://www.rentron.com/sending_data.htm
                          Diễn đàn Vi điều khiển:

Comment

Nguyên văn bởi minhtuan04 Xem bài viết
                            mình muốn hỏi bạn rằng có cách nào kéo cái seriport vào form trong VB6 thì chỉ cho mình với!!! Web bạn cho mình rất hữu ích trong truyền nhận dữ liệu, nhưng có nói đến cách mô phỏng giao tiếp đâu!
                            Cảm ơn bạn!

Comment

Hay!Mặc dù em mới tìm hiểu về VĐK,chưa lĩnh hội được hết ,mong các bác chỉ giáo!

Comment

tui có mua một jack usb-com nhưng chỉ có thể kết nối nếu cài driver vào desktop (hiện com3) còn khi cài driver vào laptop thì không nhận. máy luôn báo không nhận biết thiết bị. Anh em có ai biết cách khắc phục tình trạng nêu trên xin mách giùm tui với. xin chân thành cảm ơn.

Comment

Về tác giả

Collapse

minhtuan04 Tìm hiểu thêm về minhtuan04

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X